Guest viewing is limited

trunghatang1

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình mới nuôi loại Tía Ô này màu lại gần giống như 7 màu nhưng loại này to con hơn dài đòn hơn 7 màu (loại này cũng 7 màu lông luôn, khi ngủ em nó rút đầu vào cánh khi đó 2 bên nách loài ra 1 chùm lông màu vàng cam rất đẹp) hót rít rất lớn và cũng hay, ai có kinh nghiệm nuôi thì chia sẽ với mình luôn nhé. mình chụp bằng dtdd nên hơi mờ anh em thông cảm

[/QUOTE]

loi_vl

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình củng đang nuôi một con nè ..rít tối ngày luôn ...chủ yếu mình cho ăn cám khoen trộn với mật ong ,nhưng bạn trộn hơi đận đặc nhe ,,trộn nhiều mật ong quá nóng chim lông đuôi giòn dể gãy lắm ..thỉnh thoảng mình cho ăn tàng ông với cào cào non ...vậy là ok rồi ,,chúc bạn thành công.....

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Lâu lắm , mình mới thấy có người chơi hút mật , cách nuôi thì mình chưa thành công lắm nhưng tham khảo ý kiến của nhiều anh em mình thấy trộn cám khuyên vào mật ong cho chim ăn là tốt nhất . Theo mình thì phải pha thêm nước ấm vào cho loảng chứ đặc quá thì chim khó uống .
Ngoài ra phải cho thêm trứng kiến , lăng quăng , hoặc ngắt đôi con dế treo bên lồng để chim hút chất dinh dưỡng trong con dế hoặc cào cào non . Nhiều loại như vậy thì bạn cứ thử hết nó ăn loại nào thì cho nó ăn tại nhiều con biết ăn cái này nhưng không biết ăn cái kia . Nếu không ăn cái gì hết thì chỉ có cách bắt nó đút trứng kiến cho nó ăn chứ chỉ uống mật không thì cũng có ngày chết vì thiếu chất .
Lại biết thêm 1 loại hút mật mới để mình sưu tầm rồi đây , mà không biết bao giờ mới qua bên Bến Tre được để kiếm mấy em về nuôi chứ , có ai giúp mình có 1 em được không . Cảm ơn nhiều ! :a01:

Doan_Hoa_2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình có 1 em nhung nuôi được 1 tháng thì em nó ra đi, lúc đầu mình cho em nó uống nước đường pha loãn thì không sau nhung khi chuyển qua mật ong trộn với cám khuyên thì em nó sống được 1 tuần sao khi chuyển thức ăn thì đi luôn, mình rất khó khăn trong việc tập cho em nó ăn cám, các bạn có cách nào chỉ mình với, nhớ chỉ mình tỉ mĩ nhe, cám ơn nhiều.

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Chào bạn Doan_Hoa_2010 !
Bạn nói như vậy thì giống như nói chim chết do uống mật ong rồi , chim bạn chết là vì sau nhiều ngày uống nước đường chim bị yếu dần rồi đúng lúc bạn đổi thức ăn em nó ra đi luôn . Mình nuôi con hút mật đầu tiên là con Xác Pháo mình cho nó uống mật ong và bắt nó ra đút trứng kiến cho ăn như vậy trong 1 tháng em nó mới chiệu ăn trứng kiến và sau này thành mồi chơi tuyệt lắm .:a01:

chim-xanh

Thành viên mới
SVC$
0
chào mọi người có ai biết vào cám chim tía o không,mình vừa bẫy được 1 con cho uống mật ong trộn với cám khuyên,chim hút hết mật ong cám thì còn nguyên nhưng khi để trứng kiến vào thì nó xơi hết

bạn chú ý vết bài có dấu tiếng việt nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

mào đinh

Thành viên mới
SVC$
0
chào mọi người có ai biết vào cám chim tía o không,mình vừa bẫy được 1 con cho uống mật ong trộn với cám khuyên,chim hút hết mật ong cám thì còn nguyên nhưng khi để trứng kiến vào thì nó xơi hết

dể lắm pác trộn cám với nước đường sệt sệt ấy em nó hút hết nước đường sẽ chuyển sang cám lúc đầu vô cám em nó hơi sù lông tí nhưng một thời gian hợp cám hết thôi vài lời chia sẽ

dungqn

"Người mê chim"
SVC$
0
Cám khuyên trộn nước đường để qua ngày hôm sau có bị chua hay ko zậy, chim ăn có sao ko?

rabbitbaby

Thành viên mới
SVC$
0
mình củng đang nuôi loai tía o này nè. loài này líu nghe lớn và hay lắm.mình ở bến lức long an rất mong đc giao lưu với tất cả các bạn đt:..............

chim-xanh

Thành viên mới
SVC$
0
còn mình o bến tre chim cua mình nay an cám đa ok rồi ,líu nghe hay ghê đang tìm cách làm cám cho e nó ăn nè,pác nào có công thức chỉ mình nhé

maiphuochiep

Thành viên mới
SVC$
0
chim xanh mình ỏ thạnh phú cũng có nuôi hút mật mình giao luu nhe số fon mình....... nhận tin điện cho mình nhe

tanoai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác nào có chim chuyền trống thì tớ đổi với 1 em 7 màu đã ăn cám khô ok, hót chơi thì khỏi bàn
0902551001 - Sài Gòn.

ongbaphi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bac vào cám hút mật sao mà khổ vậy em có nuôi con hút mật 7 màu đã được 5 tháng rồi hót hét ầm ầm luôn .em mua chim về 2 ngày cho uốn mật ong pha nước để chim lấy lại sức ,khi chim đã khõe rồi thì ta lấy cám khoen hay cám Chòe Lửa cũng được ta tron với đường trắng lúc đầu thì ta trộn 50 đường ,50 cám .ta cho vào lòng lúc đầu chim không thềm nhìn tới cóng bột đâu kệ nó.khi chim đã khõe rồi thi ta không cho uốn mật ong nữa mà ta pha nước đường cho chim uống .khi đã xong các bươc trên ta tập chim ăn như sau ,nước đường ta pha ít thôi khoản 1/3 cóng nhỏ loại cho chim sâu ấy .ta bỏ cóng bột và cóng nước đường vao lòng nhớ cho thêm cóng nước nha ,cái này bạn bác naò có thời gian rãnh mới được nha ,khi chim uốn hết nước đường trong cóng ,các bác đừng sợ chim chết đói mà thêm nước đường vô liền mà hảy để chim đói 1 giờ đến 2 giờ .thì ta mới thêm nước đường .ta làm như vậy đến khi nào ta thấy chim ăn cám thì ta mới tăng thêm lượng nước đường trong cóng .khi ma chu chim của ta đối thì chúng sẽ tìm thứ ăn chúng sẽ hết mổ cái này tới mổ cái khác khi chúng mổ trúng cóng bột pha đường chúng thấy ngọt ngọt thì chung sẽ khoái và ăn như heo vậy,tôi thấy nhiều bác trọn cám với đường rồi mà còn pha nước để lam j thật la sai lầm ,cái thứ nhất cám không đế được lâu chỉ 1 ngày la cám bị chua ,chim ăn vào la die .mất thời gian của chúng ta ,ngày nao củng phai thây cám,ma lai lâu bít ăn cám nửa chứ ,ta chi cần trộn cám với đường khô ,để được 2-3 ngày ,theo cách này mà mình đã thuần 10 em hút mật 5 màu .1 em 7 màu ,3 em xác pháo,3 em 7 màu đà lạt.chim nha mình chỉ cần trộn cám với đường khô .không cần phải pha nước đường cho uốn đâu ,.

ongbaphi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tập chim ăn lăn quăn va trứng kiến thi củng dể thôi ,lăn quăn thì lúc đầu các bác cho khoản 10 con lăn quăn vào cóng thôi ,rồi bỏ vào ,1-2 ngày chim sẽ biết ăn ah,khi chim đã ăn rồi thi các bác tăng lượng lăn quăn lên 20 rồi 30 con rồi thì thêm bao nhiu thi tùy ý ,vì nếu lần đầu mà các bác bỏ vào nhìu quá thì chim thấy cái gì mà một cục đen thui thấy góm chim sẽ sợ và không giám lại gần cái cong đâu ,trứng kiến thi dễ lắm sáng ngày nào cũng vậy các bác cứ bỏ vào bố lòng một ít trứng kiến nhưng phải làm trứng rời ra chứ đừng có bỏ một cục dính chùm lại nha ,một ngày bỏ một ít.qua ngày sau thì bỏ trứng củ ra bỏ trứng mới vào đến khi nao chim ăn hết trứng trong ngày thi các bác bỏ trứng vào cóng cho chim ăn .lần đầu viết bài nên hơi dài dòng các bác thông cảm,,,,,bác nào có hút mật tía o thì chia lại cho mình 1 con cho mình đủ bộ sưu tập hút mật nha các bác ,mình tên phong ở củ chi ,tp hồ chí minh dt 0976811646.rất mong đươc giao lưu với các bác

lecongtin

Thành viên mới
SVC$
0
tập chim ăn lăn quăn va trứng kiến thi củng dể thôi ,lăn quăn thì lúc đầu các bác cho khoản 10 con lăn quăn vào cóng thôi ,rồi bỏ vào ,1-2 ngày chim sẽ biết ăn ah,khi chim đã ăn rồi thi các bác tăng lượng lăn quăn lên 20 rồi 30 con rồi thì thêm bao nhiu thi tùy ý ,vì nếu lần đầu mà các bác bỏ vào nhìu quá thì chim thấy cái gì mà một cục đen thui thấy góm chim sẽ sợ và không giám lại gần cái cong đâu ,trứng kiến thi dễ lắm sáng ngày nào cũng vậy các bác cứ bỏ vào bố lòng một ít trứng kiến nhưng phải làm trứng rời ra chứ đừng có bỏ một cục dính chùm lại nha ,một ngày bỏ một ít.qua ngày sau thì bỏ trứng củ ra bỏ trứng mới vào đến khi nao chim ăn hết trứng trong ngày thi các bác bỏ trứng vào cóng cho chim ăn .lần đầu viết bài nên hơi dài dòng các bác thông cảm,,,,,bác nào có hút mật tía o thì chia lại cho mình 1 con cho mình đủ bộ sưu tập hút mật nha các bác ,mình tên phong ở củ chi ,tp hồ chí minh dt 0976811646.rất mong đươc giao lưu với các bác

Em rất thích nuôi chim hút mật tía ô, Bác nào có làm ơn chia lại cho em 1 con đi, em tìm hoài mà chẳng thấy ai bán loại này hết ... thanks mấy bác nhiều ah!!! em ở Bến Tre ah ...

============

E rat thich nuoi chim hut mat tia o.bac nao co lam on chja lai cho e 1con di.e tim hoai ma chang thay ai ban loai nay het...thakns may bac nhjeu ak!!!!e o ben tre ak...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom