Guest viewing is limited

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Đây là chim Hoét vàng (Hoét lửa) - Zoothera citrina/ Orange-headed Thrush, chim thường được người Trung quốc nuôi (đoạn clip trên là từ trang web của Trung quôc), kích thước 22cm tương đương với chích chòe than, chim mái và chim non cũng có màu lông tương tự như chim trống và chỉ khác một chút ở màu lông trên lưng: chim trống - lông trên lưng màu xám, chim mái và chim non lông trên lưng màu nâu ô-liu. Đây là loài kiếm ăn trên mặt đất vì vậy tuy được nuôi lồng họa mi hoặc chòe than nhưng chim thường ở dưới bố lồng ít khi đậu trên cầu. Cách nuôi cũng như nuôi chích chòe.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

bachviet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim này thấy cũng hay ghê. VN có không ta ? Đứng hót mà cứ như anh say rượu nghiêng qua nghiêng lại rồi cứ lẩm bẩm mấy câu tới lui haha.

bopchym218

Thành viên mới
SVC$
0
Con này mà làm cái bang, đố đứa nào ko cho tiền, lắc wa lắc lại như chết đói, nhìn hài wá, nếu có ai nui đc con này pm với tớ nhé, tớ nui mà có 4tuần là ngỏm

kenpham1989

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy bạn cho mình hỏi chim này sống ở đâu, ở việt nam có ko vậy ,mình đang muốn tìm hiểu thêm thông tin về chim này nhưng tới giờ vẫn chưa có tài liệu nào mong ae giúp đỡ.

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
mấy bạn cho mình hỏi chim này sống ở đâu, ở việt nam có ko vậy ,mình đang muốn tìm hiểu thêm thông tin về chim này nhưng tới giờ vẫn chưa có tài liệu nào mong ae giúp đỡ.
Đây là loài chim từ phía đông bắc Pakistan qua Ấn Độ và Sri Lanka tới miền nam Trung Quốc, và qua Đông Nam Á đến Java. môi trường sống của nó là rừng thường xanh ẩm, mật độ trung bình bụi cây và cây dương xỉ, nhưng nó cũng ở rừng tre thưa. nhiều khu vườn và vườn cây ăn trái. Loài này thường thấy ở các khu vực ẩm ướt, gần suối hoặc trong khe núi . và biến động độ cao giữa 250 đến 1830 mét Nó hoạt động nhiều nhất vào lúc bình minh và hoàng hôn, chúng kiếm ăn ở các bụi lứa lá tìm kiếm các loại côn trùng và ấu trùng , nhện, động vật không xương sống khác và trái cây. Tại Malaysia, các loài chim trú đông thường xuyên ăn quả sung. Ở Việt Nam mình nó phân bố từ khu vực Nam miền Trung đến các tỉnh Miền Nam nhất là tại các khu vực rừng trồng và rừng cà phê. Thêm một vài thông tin cho bạn. Thân

kenpham1989

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đây là loài chim từ phía đông bắc Pakistan qua Ấn Độ và Sri Lanka tới miền nam Trung Quốc, và qua Đông Nam Á đến Java. môi trường sống của nó là rừng thường xanh ẩm, mật độ trung bình bụi cây và cây dương xỉ, nhưng nó cũng ở rừng tre thưa. nhiều khu vườn và vườn cây ăn trái. Loài này thường thấy ở các khu vực ẩm ướt, gần suối hoặc trong khe núi . và biến động độ cao giữa 250 đến 1830 mét Nó hoạt động nhiều nhất vào lúc bình minh và hoàng hôn, chúng kiếm ăn ở các bụi lứa lá tìm kiếm các loại côn trùng và ấu trùng , nhện, động vật không xương sống khác và trái cây. Tại Malaysia, các loài chim trú đông thường xuyên ăn quả sung. Ở Việt Nam mình nó phân bố từ khu vực Nam miền Trung đến các tỉnh Miền Nam nhất là tại các khu vực rừng trồng và rừng cà phê. Thêm một vài thông tin cho bạn. Thân
cảm ơn về thông tin của bạn, nhưng mình vẫn còn 1 chút thắc mắc là chim này hình như mình không thấy ai bán,có hỏi gần như cũng không ai biết,thức ăn của chúng là như thế nào,phân loại chim,cách nhận biết trống mái.
Mong anh em nào có thêm tài liêu về chim này để mình tìm hiểu thêm. Thanks ae SVC.

kenpham1989

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình đã tìm thêm thông tin , nhưng lại không tài nào phân biệt được chim mái và trống vì nó có màu giống nhau thì phải , nếu có bác nào có chim trống nào có thể giao lưu hoặc để lại cho mình mình chan thành cảm ơn.

chimcanhdangduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim này ở chỗ mình cũng có .hôm trước đi rừng gặp 1 con , rất dạn người , mình đi theo nghe nó đứng lắc lư hót cả buổi , hôm đó gặp duy nhất 1 con . lúc đó không biết đây là chim gì , không biết nó ăn gì để bắt về nuôi .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom