Guest viewing is limited

pari_09

Thành viên mới
SVC$
0
Anh tôi có con cu gáy lạ lắm. Toàn thân màu trắng (có chỗ màu cafe sữa), chân đỏ, mắt hồng, cườm đen - trắng, là gáy trống. Tôi không thấy trên diễn đàn nói về chú chim này, ai biết thì cùng thảo luận nha.......................:a14:

Hoang ĐL

Chim cò xứ hoa
SVC$
0
Ở Đồng Nai có anh Trọng Nghĩa, nuôi chim cu gáy và đã đúc ra được một con cu gáy trắng tinh. Con chim này đã gáy gọi, sáp chim đã gù đấu, nhưng còn non chim nên chưa ra hết bài vở.
Cách đúc của anh ấy là: Anh vô tình để chung một con gáy trống và một con chim ... bồ câu mái ở với nhau. Con bồ câu đẻ trứng và ấp ra chim con, qua hai ba lượt như vậy thì xuất hiện một con chim màu trắng phau, mang tất cả đặc điểm của cu gáy, kể cả giọng gáy, giọng gù - trừ màu lông thôi.

pari_09

Thành viên mới
SVC$
0
Không biết con chim lai mà bạn nói có giống với con của anh mình ko? Để mai mình post vài tấm ảnh của nó, bạn coi thử nha. :a20:

pari_09

Thành viên mới
SVC$
0
Đây là mấy tấm hình tôi mới chộp đc nè, các bác xem đây có phải là một chú Gáy trắng quí & hiếm ko?

trung_apolo

"mỗi ngày một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin

Con cu gáy của bạn lạ ghê. vừa giống cu cườm, vừa giống cu ngói (cu cườm và cu ngói là hai loại khác nhau). Không biết loại này có phải là loại lai giữa hai loại trên không nữa.

Thân

danxd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này là hàng độc rồi bác ạ, nó là con gáy bạch tạng bác ơi, dân chơi gáy thì gọi nó là bạch tuyết, mỏ hồng, móng bạch đề, chân to, cườm vàng nhiều thế này là quý lắm, quý lắm...chúc mừng anh có con chim gáy hay

vuongthebang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này lạ quá, em chưa thấy bao giờ.trông bức ảnh cuối cùng như em nó đang chuẩn bị đánh nhau ấy các bác nhỉ

anhtraixaydung

"Hạnh phúc trong tầm tay..."
SVC$
0
chỗ em cũng có ông chú lai thành công gáy với bồ câu! chuyện thật như bịa!:a43::a43::a43:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom