Guest viewing is limited

chichchoexuantiep

Thành viên mới
SVC$
0
Các tiền bối cho e hỏi thêm nha , chim gáy ở ngoài thiên nhiên nhiên chúng có sinh sản quanh năm không,e thấy bảo ở những nơi có điều kiện tốt thì các chú làm tổ suốt à ( như ở vùng đb châu thổ sông hồng :Thái Bình, Phú Thọ) vẫn sinh sản bình thường các bác à ,không biết thông tin này có đúng không, mong các bác chỉ giáo,thanks!:a32:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

khotieu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
a ơi - cu gáy sinh sản theo mùa - chúng chỉ làm tổ xây dựng gia đình thôi ( lúc đó tính lãnh thổ rất cao ) - ko sinh sản cho tới khi mùa sinh sản đâu... sai thì bỏ qua cho e nha

hoahongvang_tn

"không giận không hờn không oán trách"
Thành viên BQT
SVC$
0
Các tiền bối cho e hỏi thêm nha , chim gáy ở ngoài thiên nhiên nhiên chúng có sinh sản quanh năm không,e thấy bảo ở những nơi có điều kiện tốt thì các chú làm tổ suốt à ( như ở vùng đb châu thổ sông hồng :Thái Bình, Phú Thọ) vẫn sinh sản bình thường các bác à ,không biết thông tin này có đúng không, mong các bác chỉ giáo,thanks!:a32:

Chào bạn!
Theo mình được biết thì chim cu gáy ngoài thiên nhiên cũng như nuôi ghép trong lồng đều sinh sản quanh năm. Bằng chứng là vào bất kì thời điểm nào trong năm mình đều thấy có cugáy non bán ngoài thị trường(hoặc đi bẫy cũng đều bẫy được chim non)

txtanh1992

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác hoahongvang nói đúng đấy ạ :a31:vườn tiêu nhà cháu bắt đc tổ cu quanh năm, cứ bắt 1 tổ rồi thả 1 tổ thì cứ 1 cặp chim bố mẹ cứ ở đẻ hoài thôi:a15:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom