Guest viewing is limited

Danghoc

Thành viên tích cực
SVC$
0
xin các bác sành về cu gáy trên diễn đàn cho em được thỉnh giáo.khi nuôi chim gáy thì có con gáy giọng bổ 1,con giọng bổ 2 vậy là tại sao.chim gáy như vậy là do tố chất con chim đó khi biết gáy là đã gáy được như vậy rồi.hay là do chim được nuôi lâu năm huấn luyện tốt thì mới gáy đượ bổ đôi,bổ ba.vì một số bạn chơi chim gáy với nhau rất hay tranh luận về vấn đè này.nhưng sợ thật thì không ai đưa ra được bằng chứng thuyết phục.nay em xin nhờ các bác trên diễn đàn hãy cho em được thỉnh giáo kinh nghiệm về giọng gáy của chim cu gáy với.thay mặt anh em mê cu gáy xin được cảm ơn các bác trước.chúng đàn em rất mong nhận được sự chỉ bảo chu đáo tận tình của các bác đàn anh đấy....

hoahongvang_tn

"không giận không hờn không oán trách"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn!

Cu gáy khác hẳn những loài chim hót khác bạn à. Các loài chim hót thì có thể học giọng của loài khác,con khác nhưng cugay thì hoàn toàn không có khả năng học giọng đó. Cugay gáy giọng kim,thổ...... hay gáy bổ 1,bổ 2,bổ 3..........là do dòng giống, do tố chất bẩm sinh của con cugáy đó chứ không phải do nuôi lâu năm hay do học của con khác mà có được

thân

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Mình cũng đồng ý như ý kiến của hoahongvang_tn. Mình cũng nuôi nhiều cu gáy, cũng một điều kiện nuôi như nhau có em bổ 1 có em bổ 2 mặc dầu dã nuôi nhiều năm. Còn cu non nuôi lên có em mới đổ cườm đã gáy và gù rồi, cũng có em hơn 1 năm nhưng cũng thỉng thoảng gáy thôi. Tố chất từng em là vấn đề quyết định tất cả.

hoaphuly

"sống vui, sống khỏe, sống có ích"
SVC$
0
mình cũng nhất trí với các bạn cu gáy không biết học tiếng gáy của con cu khác đấy là chim cu đã già thế còn cu non khi mình mới gột từ đỏ hỏn lên khi mới bập bẹ tập gáy ngoài bản năng di truyền em nó cũng gáy hay hơn khi nuôi gần các con cu gáy hay chứ ạ thế nghĩa là giai đoạn cu học gáy để bổ sung vào tiếng gáy rất ngắn chỉ vài ba tháng còn âm cao hay thấp thổ hay kim thì không thể nào thăy đổi được đấy là nhận định của mình các bạn gó ý nhé
thân chào

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom