Guest viewing is limited

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Sáng thứ 7.Có hẹn với bác Nam đi chợ chim nên 2 ae lượn khắp phố phường HN.Chẳng mua đc chim cò gì nên đành mua cái lồng Mi về với hi vọng sẽ có thêm nhân khẩu(có thông tin ở nhà xuất hiện 1 Mi xổng):D
Chia tay bác Nam.Iem phi rầm rầm 40km về nhà thì pó tay chẳng còn thấy bóng dáng con Mi đâu cả:( (chắc nó sợ dân chuyên nghiệp là em đây :a03::a21:)
Thế là iem đành bẫy Chào Mào và hẹ hẹ...có phần thưởng ngay á

Cháu nó cũng khá là kháu khỉnh các bác ạ..dù sao cũng an ủi phần nào vì mất toi 1 con Mi(dù ko phải của mình mà sao vẫn thấy tiếc:( :a33:)

Iem sẽ cập nhật hình tử tế về con này sau chớ thế này chử thấy dáng dấp gì đúng hok các pác:D:a12:
Vui nữa là chìu tối hum đó trời giông bão.Vù vù..Bịch bịch..nhờ gió gửi lời cám ơn đến 2 chú Cún nhà iem.Chúng nó phát hiện và kêu ầm lên thì em mới bít có 2 chú Chào Mào non chẳng hỉu từ chỗ nào rơi xuống:a44:

Tiếc 1 điều là 2 con này nhất định ko chịu há mỏ.Em đành phải nhốt vào lồng rùi treo lên cây cho ba má nó chăm sóc dùm.Hẹ hẹ..2 hum roài,vẫn khỏe mạnh iu đời á.Hay ăn chóng nhớn để a tách lồng:D
Mà seo em thấy con nào cũng có 2 chấm đen ở lưỡi.Trống mái thế nào đây các pác??Khó hỉu quá??:a32::a24:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
ơ hihi vui nhỉ?
Bẫy Mi mà loài ra ba em CM thì đòi gì nữa gặp mình mình cũng chịu giữ nuôi giùm á hihi.

Chúc mừng Thachthung và hai em tơ thế chim con có đầu đẹp đấy, thế là chim trống ấy. Mà mọc đuôi tôm thì đã bay ok rồi mà sao lại rơi thế? Chắc là chiều mưa ướt hai em hihi.

Vui đấy!

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Chúc mừng bác, nhìn 3 chú chim chú nào em cũng mê cả bác ơi, hihihi bác đúng là hên thật á ... Thân.

davang

"rồi mọi thứ cũng qua"
SVC$
0
Cháu nó cũng khá là kháu khỉnh các bác ạ..dù sao cũng an ủi phần nào vì mất toi 1 con Mi(dù ko phải của mình mà sao vẫn thấy tiếc:( :a33:)

Bác thachthung nói cháu nào ở đây vậy ạ:a33::a02::a24:

nguyen van nam

SVC - Đam Mê
SVC$
0
bác Thachthung còn quên 1 ổ chim sâu nữa, e bổ sung nhé, bác Thachthung còn kiếm đc 1 ổ sâu nữa (3 chú), hiện e nuôi 2 chú, hiiiiiiiiiiii

CM_hocmon

...yêu Chào Mào... yêu thiên nhiên!
SVC$
0
1 em mà đổi lấy 3 em là lời quá rồi còn gì thachthung ơi , mình kết 2 em non đó quá .

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
con bổi đó đẹp đó @thachthung, không chừng 2 con tơ là con của nó có khi, nó đi ở với cha cho vui đó :biggrin:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
con bổi đó đẹp đó @thachthung, không chừng 2 con tơ là con của nó có khi, nó đi ở với cha cho vui đó :biggrin:

:a12: Con mộc là em bẫy đc từ trưa cơ.2 con non đến chiều tối mới nhặt được mừ:a32:
Cho vào lồng treo lên cây thấy cả đôi bố mẹ đến bón mồi đoá.Con bố nhìn đẹp và giọng hay lắm nhưng e không mún gây thêm oán hận nên thui không xử lí:a01:.hẹ hẹ..nói thế cho nhân đạo chứ đúng ra là vì nhà có 18 lồng chim roài nên sợ không chăm nổi nữa á:a23:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom