Guest viewing is limited

chunghieupro

Thành viên mới
SVC$
0
các bác cho em hỏi cu gáy có cho tắm ko ạ , em thấy trên diễn đàn chưa có ai đề cập tới vấn đề này?

XIn cảm ơn !

Bạn chú ý gỏ dấu tiếng Việt đầy đủ. Chữ được, chữ mất đọc rất khó.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Ðề: người mới vào nghề mong các su huyng chi? giùm

Cu gáy cũng giống như gà không thích tắm nước.Thường khi nuôi lồng ng ta cũng chỉ cho tắm cát và phơi nắng để diệt trừ rận mạt(có lẽ do lông Gáy bở,dễ bị rụng cả mảng lớn nếu lông bị ướt bết).Tuy nhiên,với 1 số con Gáy thuộc roài thì thỉnh thoảng khi trời mưa nhỏ bạn có thể cho lồng chim ra ngoài trời cho chim tắm mưa cũng không ảnh hưởng gì cả.:D
Trong box Cu Gáy đã có 1 số bài viết về kinh nghiệm chăm sóc Gáy rất có ích của các thành viên.Bạn có thể tham khảo thêm trước khi đặt câu hỏi.:) Thân

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0

các bác cho em hỏi cu gáy có cho tắm ko ạ , em thấy trên diễn đàn chưa có ai đề cập tới vấn đề này?

XIn cảm ơn !

Bạn chú ý gỏ dấu tiếng Việt đầy đủ. Chữ được, chữ mất đọc rất khó.
Cảm ơn Bác TT hướng dẫn rất chu đáo, mình có ý thế này nhá : Cu gáy thì không tắm như các lọai khác , tuy nhiên khi cho nó phơi nắng thì những chú của DTH cũng thích xịt cho em nó tí nước ( bằng lọai bình xịt lau kiến ấy) rất ít nhé vì nếu nhiều có con giật mình tung lên . Dù là chim mồi vẫn thế . Mặt khác coi xem chú em có thích hay không nữa nha. Mình làm như thế không phải là cho chú tắm mà chỉ nghịch với nó 1 tí thôi...hihihii nhưng cu vẫn lấy làm thích và tỉa tót lông ...
Thân!

khoenchichchoe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

về cơ bản cu gáy cũng thích tắm lắm đó nhất là lúc trời bắt đầu mưa nhiều em khoái giang cánh để hứng mưa tạo cảm giác thinh thích, đôi khi rảnh tôi cũng hay cho những chú mồi của mình tắm mưa để em nó nhớ về một thời tung hoành

hoan_nc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Cảm ơn Bác TT hướng dẫn rất chu đáo, mình có ý thế này nhá : Cu gáy thì không tắm như các lọai khác , tuy nhiên khi cho nó phơi nắng thì những chú của DTH cũng thích xịt cho em nó tí nước ( bằng lọai bình xịt lau kiến ấy) rất ít nhé vì nếu nhiều có con giật mình tung lên . Dù là chim mồi vẫn thế . Mặt khác coi xem chú em có thích hay không nữa nha. Mình làm như thế không phải là cho chú tắm mà chỉ nghịch với nó 1 tí thôi...hihihii nhưng cu vẫn lấy làm thích và tỉa tót lông ...
Thân!
mình cũng thỉnh thoảng cho tắm nắng và cả tắm nước nữa, dùng bình xịt tưới phong lan loại nhỏ xịt với dung lượng bay bay, bọn chúng rất thích, còn roãi cánh ra để cho mình xịt nước vào, nói chung là thỉnh thoảng cho chúng tăm một chút cho có hơi ẩm.

phulip273

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: người mới vào nghề mong các su huynh chỉ giùm

Híc Cu nào mà chả thích tắm chứ !!! em mới chơi thôi, Cu của em mua đc 1 tháng ko biết trống hay mái nhưng nó thích tắm lắm !!! thấy nó rỉa lông dể ghét lém

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom