Guest viewing is limited

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
Các bác có lạ không, chim nhà em nó tự làm sạch lồng bằng cách gắp hết phân dính trên lồng rồi rứt ra ngoài. Các bác nào có chim như vậy thì chỉ cho em đó là tối hay xấu vậy?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nammon0401

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em nghĩ bác không nên lập 1 topic để nói về vấn đề này. Có thể chim nhà em không như chim bác nhưng đó là chuyện chả có gì để bình luận cả. Em nói có gì không phải bác bỏ quá cho em nhé

phulip273

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình thì vấn đề này cũng đáng bình luận đó chứ !!! Trước hết hành động này khá lạ,xưa giờ mình chỉ thấy chim gắp thức ăn hất ra ngoài ah !!! xin mạn phép nói rằng : chim bạn như vậy lúc đầu thì nghĩ đơn giản la nó khôn,khôn vì biết giữ sạch sẽ chổ ở của mình .Nhưng nghĩ lại thì nó lại dại :)a01:) dại vì gắp phân là dơ,dại vì sạch cái lồng nhưng lại làm dơ phía ngoài lồng !!! kaka

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Có thể coi đó là một tật xấu của Chim và có phần xấu hơn cái tật cắn xé bố Lồng ! Việc mổ , gắp phân chim có nhiều cái Hại ! thứ nhất làm dây bẩn ra nhà ! những ai có Vợ chắc nghe Rầy mà mệt đây ! Tiếp đến có ảnh hưởng đến tình hình sức khỏe cho Chim ! vào Mùa Nóng ! phân khô thì đỡ hơn ! vào Mùa nồm , mưa phân chim ẩm mốc nhanh là mầm bệnh rất nguy hiểm nếu ta không thay Lồng thường xuyên ! Cách khắc phục là Bạn nên kiếm cái lồng Đấy cao và có Khung nan che đáy để Hạn chế bớt Tật này cho Chim!

crazytimes

"Cùng Đam Mê - Cùng Chia Sẻ"
SVC$
0
Các bác có lạ không, chim nhà em nó tự làm sạch lồng bằng cách gắp hết phân dính trên lồng rồi rứt ra ngoài. Các bác nào có chim như vậy thì chỉ cho em đó là tối hay xấu vậy?

Với chú chim này thì như ae đã bình luận ở trên, người cho là tốt, người cho là xấu, người thì cho là bình thường chẳn có gì là bình luận cả :a43:. Mình chỉ tò mò muốn biết thêm một tí về chú chim này như: đây là chim non nuôi lên hay là chim bổi nuôi lên vậy bạn? Xu hướng chung bây giờ gần như tất cả các loại lồng chim người ta đều thiết kế miến lót phân dưới đáy chuồng chim để hứng phân khỏi rơi xuống nền nhà gây bẩn thì chú chim này lại chơi vô hiệu hóa chức năng của miếng lót phân mất rồi ... bác thấy điều này là tốt hay xấu ...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom