Guest viewing is limited

tuán993

Thành viên mới
SVC$
0
CM mới mua nhưng nhưng kê không đấu đứng im

:a45: Mình mới mua 1 chú CM , về giọng hót thì Ok luôn ... Nhưng khi cho kè sát lồng thì nó lại đứng yên , không hót , không nhảy , cứ nhìn con CM kia chơi thế ... Mình nghi là nó bể chim rồi , vì tuần trước mình nhổ hết lông đuôi của nó ... Có phải như vậy không nhỉ , mong bà con chỉ giáo cho .
Lưu ý : chú CM đó là chim mới bẩy .

Bạn lưu ý khi đặt tiêu đề phải có nội dung, "help", "cấp cứu", "giúp với"...sẽ bị xoá bài.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

manhhungss

Làng lúa làng hoa
SVC$
0
Ðề: Cho mình hỏi về chào mào mới

:a45: Mình mới mua 1 chú CM , về giọng hót thì Ok luôn ... Nhưng khi cho kè sát lồng thì nó lại đứng yên , không hót , không nhảy , cứ nhìn con CM kia chơi thế ... Mình nghi là nó bể chim rồi , vì tuần trước mình nhổ hết lông đuôi của nó ... Có phải như vậy không nhỉ , mong bà con chỉ giáo cho .
Lưu ý : chú CM đó là chim mới bẩy .

Bạn lưu ý khi đặt tiêu đề phải có nội dung, "help", "cấp cứu", "giúp với"...sẽ bị xoá bài.
Chim mới bẩy về ít con dám bung cánh đấu ngay đâu bạn ơi, ban cố gắng chăm em nó thêm thời gian nữa rồi kè và đánh giá tiếp. Nếu em nó có giọng hót ok rùi thì cũng tốt rồi bạn ạh. Chúc bạn thành công và chăm cho em nó thật tốt.

Chỉnh sửa lần cuối:

Blackpanzervn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Đúng rồi, bạn ko cẩn thận là chột chim đấy. Bạn nên kiên nhẫn một chút nhá ! Thân.

nhoxkute

Thành viên tích cực
SVC$
0

chim không nhảy không dấu không bung cánh tức là chim chơi khá lì và bền chúc bạn đã có một chú Chào Mào lì nhaz:a32: còn vụ dựt lông đuôi và lông cánh thj`:a05: chuyện đó không làm chim bể được đâu:a21:điều đó càng làm cho chú chào mào nhà bạn mau dang hơn thôi:a39:

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0

chim mới bẫy còn nhát và tinh thần chưa ổn định nên khi kè với chim nhà thì không chịu hót và đấu đâu bạn à.
bạn nên chăm sóc tốt cho em nó căng trở lại thì cho kè đấu với chim nhà thi ok..bây giờ bạn đừng cho kè đấu với chim nhà nữa nhé,,chim bổi của bạn có thể sợ và hoảng khi thấy chim nhà đó.

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0

Chim CM bổi nếu mới bắt về mà đấu được thì cũng ít lắm đấy chỉ là mấy chú còn lửa ngoài rừng thôi,chứ thường về chú nào hót nhanh được là đã mừng rồi.Theo mình thì nên nuôi chăm sóc 1 thời gian cái đã,chứ chim bổi gặp bổi hay mồi thì cũng chỉ nhá nhá cánh thôi,chứ để k dám đấu như mồi đâu.khi nào chú ta thuần và có lửa lại thì mới có thể chơi được ít thì vài tháng đến 1 mùa lông đấy bạn.

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0

nhoxkute đã viết:
còn vụ dựt lông đuôi và lông cánh thj` chuyện đó không làm chim bể được đâuđiều đó càng làm cho chú chào mào nhà bạn mau dang hơn thôi

Làm gì có đời nào bắt chim bổi , hoặc lở ra nhổ lông đuôi, cánh mà chim mau dạn hơn bao giờ bạn ơi ????. Việc bắt nhổ lông chim là một việc thật "Bất đắc dĩ" mới làm khi đuôi hoặc cánh có dấu hiệu hỏng, gãy nửa chứ làm vậy chim nhiều lúc hoảng câm luôn đó bạn à.

Thân.

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Chẵc ngoài trời ai nuôi xổng bị gẫy nữa, bạn bẫy được thấy xấu nên nhổ luôn ah, hic, chim mồi mình nuôi 3 mùa lông xung quá cắn gãy hết lông đuôi nên mình mới nhổ luôn, chắc hắn đau lắm nhưng hết cách, hic, mới vừa nhổ 2 hôm, hy vọng 2 tháng sau nó ra đuôi lại. mình thả ra ngoài vườn có bọc lưới bao quanh, thả thêm một em mái cho hắn, he he, thấy mái ức xung xung mau ra đuôi cũng có, mấy bữa nay thấy đi chung, có khi làm ổ đẻ cũng có. Trống Quảng bình lai với mái Hội An. :a29:

khacdoan

Thành viên mới
SVC$
0
Chim không dám oánh oánh nhau .

Mình có nuôi 4 chú CM.Có 1 chú hót rất hay, có 1 số giọng nghe rất dài.buổi tối thì sung lắm.đứng 1 mình cứ .rec..rec. hoài nhưng mà mổi lần mình kê vào gần mấy chú kia thì không bám lồng đòi đá.chỉ lè lưởi rồi thôi. mấy chú kia thì bay lên giang cánh bám lồng liền.
Mình có mang kê gần chú chim của ngươi gần nhà nó cũng vậy.:a25:.
Giờ làm sao cho nó chịu đòi oánh nhau đây mấy bồ:a40:

hanbao

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Ðề: CM mới mua nhưng nhưng kê không đấu đứng im

Bạn có 1 em như vậy thì về tẩm bổ lại em nó và phơi nắng tắm rửa,sau nữa tháng bạn sẽ thấy em nó khác liền ah chúc bạn thành công Thân

hanbao

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Ðề: Chim không dám oánh oánh nhau .

Mình có nuôi 4 chú CM.Có 1 chú hót rất hay, có 1 số giọng nghe rất dài.buổi tối thì sung lắm.đứng 1 mình cứ .rec..rec. hoài nhưng mà mổi lần mình kê vào gần mấy chú kia thì không bám lồng đòi đá.chỉ lè lưởi rồi thôi. mấy chú kia thì bay lên giang cánh bám lồng liền.
Mình có mang kê gần chú chim của ngươi gần nhà nó cũng vậy.:a25:.
Giờ làm sao cho nó chịu đòi oánh nhau đây mấy bồ:a40:
Nếu vậy bạn phải chịu khó xách em nó bõ vào lồng bẫy và cho em nó ra rừng nếu mà em nó bắt đc 2 hay 3 kon má đỏ ở ngoài thì về chắc chắn em nó sẽ đòi đá và ko còn đứng múa lồng nữa đâu bạn ah:a01::a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom