Guest viewing is limited

cmt_cmt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bác,
Hôm nay vô tình kiếm được em chích hoạch nhưng chẳng may để xổng, tiếng hót của em nó cũng khá hay, và đây là hình ảnh của em nó:

View attachment 4543 View attachment 4544

Bác nào có file tiếng kêu/hót của em nó để đánh bẫy thì cho em xin với, em xin cảm ơn và hậu tạ.:a17::a17:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Hihi! Chào bạn, mình xin có ý kiến tý, đó là chú này không phải là chim chích hoạch đâu bạn, mà nó được gọi chính xác là Chào Mào cánh ô liu hay ở ta hay gọi là chim bông cúc đó bạ. Thân mến

kenken

Thành viên tích cực
SVC$
0
chổ mình gọi là hoành hoạch thơm đó, giọng líu o thua cm là bao nhui. nếu bắt dược tổ về cho học giọng cm thì nó hót nhiều khi hơn lun cm ấy chứ.

cmt_cmt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hihi! Chào bạn, mình xin có ý kiến tý, đó là chú này không phải là chim chích hoạch đâu bạn, mà nó được gọi chính xác là chào mào cánh ô liu hay ở ta hay gọi là chim bông cúc đó bạ. Thân mến

Thanks bạn đã góp ý.
Quảng Nam quê mình gọi nó là chim Chích hoạch (chất quạch). Mỗi miền một tên gọi khác nhau.
Lúc nhỏ mình lấy lồng bẫy ko có chim mồi, chỉ cần bỏ trái cây chín đỏ là mỗi ngày thu 7 đến 7 em, mà bây giờ thì phải đi lên núi xa xa tí mới thấy xuất hiện. loại này tiếng hót hay lắm... mình rất muốn nuôi 1 em.

maininh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hi..chỗ mình cũng gọi là chích quạch hay quạch quạch, nó hót hay thiệt, cái loại bông cúc (tia vàng quanh miệng) như con của bạn hót hay hơn con quạch thường (ko có tia vàng), mình cũng đang tìm file chích quạch nó mà chưa ra, anh em nào có cha sẽ mình với nhé: maininh14@yahoo.com thanks nhiều nhiều

ppno1

Thành viên mới
SVC$
0
mình mới bẫy đk 1 em, mà nó nhát quá cho tay zô là nhày như điên ak:a01:

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này chỗ mình kêu quèn quẹt hay hoành hoạch thơm. em này nó líu thì thôi rồi cm gọi bằng cụ. con này mà nuôi chim con mà có cm đít đỏ hay kèm thì sau này nó chơi cm cứ gọi bằng cụ luôn. em có clip em nó học giọng đít đỏ bỏ trên máy khác rùi trước down trên youtube mà giờ quên tên là gì rùi. đảm bảo xem xong clip đó là muốn chuyển qua chơi em nó luôn. ở bmt hay sài gòn bác nào mún nuôi đăng kí khi nào bẫy được em biếu mấy bác chơi cho vui.

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
làoi này cùng họ Chào Mào, ăn hơi nhiều.rất máu đá.háu ăn...như chào mào mốc vậy,bạn có thể lấy chào mào thường để bẫy

buicuvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có phải em nó là giống em này không mấy bác

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/Qq5-RqMwqpk" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
Có phải em nó là giống em này không mấy bác
đúng rùi đó bác. nhìn nghiền luôn. mùa này phải tìm chim con nuôi 1 chú cho vui. thông báo là mới dính 1 chú chim già ai ở bmt có nhu cầu thì ll với em lấy về nuôi nha. nhà nhìu cm quá rồi chăm ko nổi nữa

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom