Guest viewing is limited

hiepsinhocon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hic hic,em có 1 em chích choè than chuyền lên ,2 mùa rùi mà không chịu tắm(do chủ cũ quá lười)em xin hỏi các anh chị ai có kinh nghiệm giúp em với.Thân:a09:

hananhphong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trước đây mình cũng có 1 đưá như vậy ... đưa qua lồng tắm cứ dại người ra ko biết làm ji... Cuối cùng mình phải dùng bạo lực với nó ... trưa nắng mình treo ra khoảng 15 phút ... sau đó cho em nó qua lồng tắm.. cho nó đứng quen lồng xíu rùi mình lấy bình xịt nước... loại mà mấy cô mấy chị hay dùng để xịt khi là quần áo ấy... mình xịt cho nó ướt mem cả ... rùi để đó.. đi vào nhà ... xíu ra thấy chú ra đang vẫy vùng sản khoái trong khay nước rùi ... hehe ... Quên nưã, bạn nên treo em nó gần những con đang tắm cho em nó thấy mà học theo.:a32:.. Chúc bạn sớm ép được em nó vệ sinh thân thể.. Vì Than bình thường rất mê nước.

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bạn cho nó đứng nhìn một con khác tắm là nó biết tắm ngay mà!!

nguyengiason

Thành viên tích cực
SVC$
0
Trước đây mình cũng có 1 đưá như vậy ... đưa qua lồng tắm cứ dại người ra ko biết làm ji... Cuối cùng mình phải dùng bạo lực với nó ... trưa nắng mình treo ra khoảng 15 phút ... sau đó cho em nó qua lồng tắm.. cho nó đứng quen lồng xíu rùi mình lấy bình xịt nước... loại mà mấy cô mấy chị hay dùng để xịt khi là quần áo ấy... mình xịt cho nó ướt mem cả ... rùi để đó.. đi vào nhà ... xíu ra thấy chú ra đang vẫy vùng sản khoái trong khay nước rùi ... hehe ... Quên nưã, bạn nên treo em nó gần những con đang tắm cho em nó thấy mà học theo.:a32:.. Chúc bạn sớm ép được em nó vệ sinh thân thể.. Vì Than bình thường rất mê nước.
Đúng rồi! cứ ép em nó sang lồng tắm rồi phun nước tự nó sẽ nhảy xuống khay nước thôi, trước kia cách này mình cũng áp dụng cho mấy chú than bổi.

thanhtung_68703

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn cho nó sang lồng tắm rồi để cạnh lồng tắm của 1 chú đã biết tắm thành thạo cho chú ta nhìn và học nghề(nếu bạn có 2 chiếc lồng tắm). Nếu ko bạn cho chim phơi nắng 1 lúc sau đó đuổi sang lồng tắm và xịt ít nước vào nó, chim bị phơi nóng lại dính nước cũng sẽ nhẩy xuống tắm thôi. Đôi lời chia sẻ ít ỏi gửi tới bạn.
Chúc chim bạn mau biết tắm!

ngocmt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
- Theo mình nghỉ nếu phơi nắng trước khi tắm thì phải là nắng sáng (từ 8-10 giờ) nếu nắng trưa thì không nên. bạn cứ nghĩ như bạn phơi nắng trưa xong mồ hôi mồ kê tùm lum xong vô tắm liền xem >>> dể bị cảm lắm. Tắm xong mới phơi nắng là tốt nhất.
- Không nên xịt nước vì điều đó dễ làm con chim hoảng sợ nó sẻ càng không chịu tắm. Con Chim mà đã hoảng sợ thì mất rất nhiều thời gian và công sức để làm cho nó bình tỉnh lại đấy nhất là mấy con chim chuyền và chim bổi mới đem về.
-CCT là loài khoái tắm nước, chẳng con nào không tắm cả đâu bạn chỉ là nó chưa biết thôi, Mình đã thành công với cách như thế này bạn thử xem nhé : Bạn đừng cho nó qua lồng tắm chừng 3 ngày và nhớ là cống nước đừng để quá nửa cóng phòng trường hợp em nó đút đầu vào cóng nước tắm mà bạn không thấy nên cho nó tắm lồng tắm nó không tắm nửa vì tắm cóng rồi đấy. sau 3 ngày đó bạn đặt em nó cạnh cái lồng tắm và cho em nó xem 1 em khác tắm ở nơi vắng người, làm thêm 2 ngày nữa như vậy cũng đừng cho nó qua lồng tắm luôn vì nó cũng chưa biết đâu. Đến ngày thứ 6 bạn cũng cho nó xem em kia tắm khi em kia tắm xong bạn cho nó qua lồng tắm bảo đảm với bạn nó sẻ chịu tắm nhưng vẫn còn sợ và có vẻ thăm dò nước lắm nhảy xuống nhảy lên liền liền ah. Nhưng chắc chắn là qua tuần thứ 2 là nó sẻ tắm như vịt. Chim mà không tắm thì nó không xung được đâu. nuôi chỉ tốn mồi thôi. Vài lời chia sẻ với các bạn mong cho Diễn đàn sinh động thêm.

linhmai24

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chích choè là loại chim rất thích nước trước tiền bạn nên để cho chim quen lồng tắm rồi cho phơi nắng 15' rồi cho vào tắm nếu ko tắm dùng bình xịt nước xịt vào người 1 lúc nó ngứa lông sẽ phải nhảy xuống tắm thôi chúc bạn thành công

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom