Guest viewing is limited

thickduthu

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim sdd bổi mới lên bị đè bể thì có nuôi tiếp và lên mồi được không? đối với các huynh có kinh nghiệm thì chuyện này khỏi phải bàn nhưng với những anh em mới biết nuôi loại này thì đây quả là khó nói,có chú chim mới lên kè kiếng đấu đá um xùm,ở nhà củng hót inh ỏi bỏ công ra nuôi gần 6 tháng thế mà ra đồng chẳng chơi gì cả lý do là trước đó em nó mới lên,mình lại không biết chơi ra tiệm dợt bị mấy tay xấu kè chim già mùa vào thế là từ ngay khoảnh khắc đó chỉ bít câm nín . đây củng là vấn đề cần được các huynh có kinh nghiệm tư vấn cho anh em mong các huynh góp ý .

saudaudo1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim sdd bổi mới lên bị đè bể thì có nuôi tiếp và lên mồi được không? đối với các huynh có kinh nghiệm thì chuyện này khỏi phải bàn nhưng với những anh em mới biết nuôi loại này thì đây quả là khó nói,có chú chim mới lên kè kiếng đấu đá um xùm,ở nhà củng hót inh ỏi bỏ công ra nuôi gần 6 tháng thế mà ra đồng chẳng chơi gì cả lý do là trước đó em nó mới lên,mình lại không biết chơi ra tiệm dợt bị mấy tay xấu kè chim già mùa vào thế là từ ngay khoảnh khắc đó chỉ bít câm nín . đây củng là vấn đề cần được các huynh có kinh nghiệm tư vấn cho anh em mong các huynh góp ý .
mình thì cũng mới chơi thui nhung theo mình bít chim sau 6 chưa ra rừng chơi dc đâu bạn ít nhất 1 mùa còn chuyện chim đấu chạy là chuyện bình thường ko sau cả nuôi lai 1 tg sung lên chơi ầm ầm lại thui

WINNO

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lúc trước mình cũng có 1 con ra cội chơi bị đè bể, những lần sau mang đi cội khác cũng không chơi, tính thả mấy lần nhưng không hiểu sao vẫn cứ giữ nuôi. Sau 2-3 tháng hoàn toàn nằm nhà thì ra cội em nó chơi rất căng, ko bị đè nữa (lúc đó mình chỉ nuôi 1 chú sâu duy nhất là em nó thôi). Còn việc có lên mồi được hay không tùy vào nết từng con, có con ra cội dợt là cọp beo, ra rừng thì như thỏ đế, có con thì ngược lại. Bạn cứ dưỡng lại vài tháng, chim chịu đấu ở cội lại thì dợt rừng thử xem sao nhé.
Thân.

saudaudo1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo kinh nghiệm của mình bít mún nuôi lên mồi ko nên nuôi nhìu 1 cặp trống mái là mau lên nhất còn nuôi số lượng là chĩ nuôi kieng và đấu chơi cho vui thui còn nuôi nhìu mun lên rất khó j dd đè nhau ju lắm nhà mình nuôi số lượng 2 năm rùi chưa có em mồi nào cã chjm của mình bửa nay con này đè bữa kia con kia lại đè cứ thế hoài chỉ đấu thui còn lên mồi thì chưa có em nào cả bổi lựa cũng có hồi mới chơi nuôi toàn là bổi nhưng ko lên mồi dc lên dd dc mấy bài viết cũa mấy đàng a chuyển sang nuôi chim con nhưng kết wa ko như ý mún chim con kêu thì ju mà đấu thì ko chịu kè nó như ae zay hót thì như điên ko hỉu vs khó hĩu

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom