Guest viewing is limited

knockouts

Thành viên mới
SVC$
0
Hi chào tất cả các bạn.Mình mới tham gia forum rất mong đc làm quen với các bạn có chung sở thích.Và đây là hình 2 con gà của mình mong các bạn nhận xét giùm.
0dimg088gj
mgimg091j
3515
mgimg091j

tamoleo

Thành viên tích cực
SVC$
0
cả 2 con có bộ lông lạ quá. em thích con thứ nhất hơn ...........................

knockouts

Thành viên mới
SVC$
0
Sao forum vắng vẻ wá.E xin post tiếp 3 con mới đem ở quê Bến Tre của e lên.Anh em cho 1 vài lờ nhận xét thành thật nha.Em cảm ơn.

Hình chụp bằng điện thoại 5.mp nên hơi mờ anh em thông cảm nha.

thanhhungvcbmt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sao forum vắng vẻ wá.E xin post tiếp 3 con mới đem ở quê Bến Tre của e lên.Anh em cho 1 vài lờ nhận xét thành thật nha.Em cảm ơn.

Hình chụp bằng điện thoại 5.mp nên hơi mờ anh em thông cảm nha.

gà này trên mình thấy gọi là gà bổn hay gà lông chứ đâu phải gà nòi.Gà nòi đặc trưng của nó là bộ lông thưa và có nhiều chỗ không mọc lông nhìn bợm chứ k nhiều lông như gà này.

PHICH_LICH_THU?

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
gà này trên mình thấy gọi là gà bổn hay gà lông chứ đâu phải gà nòi.Gà nòi đặc trưng của nó là bộ lông thưa và có nhiều chỗ không mọc lông nhìn bợm chứ k nhiều lông như gà này.[/QUOTE]
mình chơi gà đòn nên nhìn gà cựa thì chẳng biết nó hay ở điểm nào,nhìn thấy có lẽ làm cảnh thì đẹp hơn.
GÀ NÒI nói chung là gà người ta giữ làm giống nòi,gà có bổn bang tông dòng trong đó có GÀ ĐÒNGÀ CỰA.còn như bạn nói thì đó là gà đòn,những con gà trên là gà cựa,
GÀ ĐÒN người ta cắt lông om bóp cho đỏ,cắt cựa hoặc bịt cựa,chỉ để đá = quản(chân không) 1 độ gà có thể diễn ra trong vài hồ(mỗi hồ 15' hoạc 20' tùy vào từng vùng) cũng có thể diễn ra cả 1 ngày mới phân thắng bại.
còn GÀ CỰA không cắt lông,gà này nhỏ con hơn gà đòn,dùng để đá cựa hoặc buộc thêm cựa sắt vào (có những độ gà chỉ diễn ra trong vài giây)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom