Guest viewing is limited

nganhuynh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hôm nay mình mới học cách up hình lên diễn đàn mà không biết kết quả có khả quan không,xin ACE chỉ giúp
lần này chỉ up mấy con than con thôi, lần sau sẽ up mấy con bổi
1,trong số hình này,nganhuynh có 4 con 1 con bầy trước, đang giúp nganhuynh chăm sóc mấy đứa em,nganhuynh may mắn thiệt !bây giờ tụi nó lớn hết rồi

thương em

em ăn nữa không

<O:p>2. tắm biển tiên đồng</O:p>

cùng tắm nha

<O:p>mát quá đi</O:p>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

songoku234

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Gia đình Chích Choè Than của nganhuynh

nhìn dễ thương wa' đi à,bạn nganhuynh ơi nhường mình 1 em non đc ko mình rất thích nuôi chim non,pm cho minh nhé 0907634234,thanks nhiều

nganhuynh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mấy tấn hình sau là do khi chup nganhuynh quên chỉnh ngày nên đã di trước thời đại,vượt thời gian quá xa :a24:

tấm này là mới đi chim từ ổ về :a33:

tướng em này mới dể thương nè,y như gà con vậy :a35:

về tới nhà rồi vào lồng thôi :a14:

nganhuynh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

đây mới vui vầy nè
cùng ăn nhé :a20:
đi ngủ thôi:a02:
để anh chuẩn bị chổ ngủ.ngồi ngay ngắn nào các em :a44:
để tối nay về nhà nganhuynh sẽ viết tiếp bài chích choè than miền tây và up hình 2 con than mồi với vài cảnh trong bài viết nha.bây giờ về thôi,hết tuần rồi.chúc ACE ngày cuối tuần thật vui vẻ và có một ngày lể thật vui."tinh thần quốc khánh 2-9 bất diệt"

Bạn lưu ý diễn đàn đã có hướng dẫn cụ thể cách post hình!Bạn xem và post hình cụ thể,tránh không dùng đường link,lần sau những bài tương tự sẽ bị xoá không lý do!

nganhuynh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ngày mai về quê nghĩ lể rồi.tối nay tranh thủ up mấy tấm về 2 con than mồi,ACE đánh giá dùm nghen.:a03:
con nầy 2 mùa, nuôi từ chim con,chinh chiến nhiều rồi,nhưng chưa đánh nhau thật sự lần nào cả, vì .
tôi ở trong song sắt
anh ở ngoài song sắt
gần nhau trong tất gan
đấu nhau bằng tiếng hát
có ngon nhảy lên cầu :a11:
rồi anh sẽ bị bắt :a43:

cac ACE binh luan dum em

minhtin

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
chim mồi đẹp đấy ah mà nganhuynh kiếm đâu ra mà nhiều choè than con vậy

nganhuynh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nganhuynh bắt ở quê lên nuôi,chứ không có mua.thường thì năm nào củng được 3-4 ổ.còn than bổi thì quá chừng,nhưng không đủ kiên nhẩn và lồng nuôi nên..cho đi từ từ hết

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
nhìn đàn choè than của nganhuynh đẹp và dễ thương quá. Mình cũng khoái nuôi chim non nhưng giờ đi làm rồi ko dám nuôi sợ ko chăm được nó. nganhuynh có choè lửa bổi ko?

han_vip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đàn chèo than của bác đẹp wa !!!hehe!!! CHÚC MỪNG BÁC NHÉ

minhtin

SVC$
0
bác có thể tặng mình một con không, thanks bác trước nhá

Filter Kings

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ban NganHuynh oi..bạn đang ở quê hả..bạn có thể giúp mình 2 con than bỗi ko...mình sẽ gỡi tiền lại cho bạn..ok..vì mình thích nuôi chim bỗi từ quê lên hoặc là mới bẫy ngoài rừng về thôi..ko thích mua bỗi ngoài tiệm..mong bạn giup...nếu bạn giúp mình thì sms cho minh theo số.0933968282
thân!!!!

nganhuynh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình củng đi làm rồi,nhưng may mắn là nganhuynh có 2 con mồi đó kim luôn nhiệm vụ anh nuôi.đút mồi dùm mình,nganhuynh ko trực tiếp chăm,chỉ cho cám và sâu vào lồng đầy đủ là ok.quê mình ở miền tây nên không có chích choè lửa và Chào Mào,nên 2 loại nầy nganhuynh ko rành cho lắm,chỉ nuôi mỗi loại 1-2 con nghe hót chơi.con lửa nganhuynh thay lông bị rụng giữa chừng hoài mà trị củng chưa được

minhtin

SVC$
0
chim cuối mùa nên sức khoẻ hơi yếu , bác nganhuynh cố chăm cho tốt nhá,chúc bác luôn vui bên những chú than của mình

cafesaid

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim con nhìn cưng quá chú để lại cho cháu 1 con nha chú ở Hcm chứ ạ? 0986676005 khi nào chú dư con nào thì cho cháu ko thì bán rẻ lại nha cháu thích nuôi chích choè than lắm. Cám ơn chú trước nha

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom