Guest viewing is limited

kiendtkt1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
AE CHO MÌNH HÕI MÌNH có 1 e Chào Mào non <,,,,giờ mình muốn tập cho e nó tay thì phãi tập sao các bác>

thanh hoang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
non ,tơ hay sao hả ban ?. theo mình thì ban phải tập cho no dạn người đã, bạn nên để cho chim trổ lông , đỏ tích cái đã lúc đó chim bạn bắc đầu có lửa ,sung chim rồi bạn mới tập lần lần em nó. ban đầu bạn lại gần lông chim búng búng cái tay cho chim làm quen dần khi chim đã quen rồi thì bạn kéo cổng lồng chim lên cho tay mình vào lồng búng tay tiếp và lấy ngón tay đẩy vào cái miệng con chim cho nó cắn mình,bạn thường xuyên làm như vậy, một khi con chim đã chịu cắn ngón tay mình là lúc đó nó sẽ đá tay thôi.

kiendtkt1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảm ơn bạn chim của mình đã lớn rồi va đã mọc đầy đủ lông cả roi , đây là clip của e nó <các bác xem giúp trống hy mái>[YOUTUBE]
[/YOUTUBE]

kiendtkt1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảm ơn bác <chim cua="" mình="" mọc="" dầy="" đủ="" lông="" và="" cũng="" đã="" lơn="" rồi="">đây là clip của e nó
<iframe width="420" height="315" src="//www.youtube.com/embed/ZquysG83s8o" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

xuannhatrang77

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đừng cho nó ăn cào cào vài bửa. Chiều tối lấy thức ăn ra để lại hủ nước, sáng ta búng tay rồi nhử cào cào đút cho nó ăn 1 con, lát sau lại búng tay nhưng đưa cào cào nhử nó mà đừng cho ăn, tý nữa vẫn búng tay rồi cho ăn. ngày 4, 5 lần sau đó bỏ cám, trái cây vào đến chiều tối lại lấy ra. Cứ lặp lại vài ngày nó quen khi mình búng tay mà ko cho ăn là nó tức mà bu vào đá tay thôi. Mình đã áp dụng cách này thành công.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Nuôi chim mà tập cho nó chơi với người thì đó là chỉ giải trí và nuôi chủ và chim thân tình cho vui mà thôi... chớ tập vậy mà để nuôi chơi hội hè thi thố thì khó, vì nó quen chơi với người và quên đi bản tính chim của nó khi đấu với chim.

Đúng là khi chim sung hót tốt khá dạn rồi thì thò tay chọc búng tay nó hung tự nhiên đá.

Còn chưa lắm thì đúng theo cách của bạn trên viết rồi đó.

thân,

kiendtkt1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh em xem giúp clip của em này là trống hay là mái vậy ạ?

kiendtkt1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảm ơn anh e đả giúp mình <mình tập theo cách này có dk ko , mình bỏ con sâu lớn vào lòng pàn tay rồi mình bung tay là e nó bay vào tay mình để ăn sâu,nhug khi hết sâu e nó lại ko tkeo mình nứa, e nó đag thay lông nhưng rất chậm, ae nào có cách nào để chjm non rớt lông nhanh ko chỉ giúp mình với >tks ae trc

<tbody>
</tbody>

Chỉnh sửa lần cuối:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom