Guest viewing is limited

anh29

Thành viên mới
SVC$
0
Có ai nuôi chi chi (bạc má) chưa? Chỉ mình cách chăm với. Mình nuôi mà nó chết hòai à.

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
trời,phí của thế nhỉ.mình đang tìm kiếm mà ko thấy đây này.ông có chim mà hem biết cách nuôi.chán quá.nuôi chim gì cũng nên tìm hiểu thức ăn của nó.tiếp đến là làm các thao tác như nuôi chim cơ bản thôi.mình nghĩ thế.hihi

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
có phải chim sẻ bạc má ko bạn.mình đang nuôi bạc má bổi mình cho nó ăn lac + đậu tương sống giã nhỏ thế nó ăn.rùi trộn với cám cho nó vào cám :a04::a04:

vầng trăng phiêu lãng

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có ai nuôi chi chi (bạc má) chưa? Chỉ mình cách chăm với. Mình nuôi mà nó chết hòai à.

mình đã nuôi khá lâu chim này,hiện đang nuôi một con chi chi mào,hót rất siêng và hay.nuôi chim này bạn cho ăn sâu trước tiên,rồi từ từ thêm bột chích chòe vào,nó rất thích tắm,cho vào lồng một cóng nước đầy chim sẽ tự tắm mau dạn,thỉnh thoảng kè vào kính cho sung,chim hiếu chiến lắm đấy,nên nuôi chim bằng lồng sắt vì nó ưa cắn nan lồng...bye

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
em đã nuôi thành công nhưng chìm nay em thấy chán rùi. chim này chỉ nên nuôi từ bé mới hay ạ.

le_khanh

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn nào muốn nuôi chi chi bạc má thi sem na co j bo sung them muon no an cam thi ban hay tron
sau quy va cam ba vi la no an lien

mrwalker1819

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn nào muốn nuôi chi chi bạc má thi sem na co j bo sung them muon no an cam thi ban hay tron
sau quy va cam ba vi la no an lien
Cám ơn bác nhé~!!
Em cũng mới chơi chim. Sắm được 1 em bạc má mang về trong vòng 4 ngày đã vào cám thành công. Nhưng chim này thật khó thuần, nó nhảy dữ quá!!! Các bác chỉ em cách thuần với. Em vẫn đang mang áo lồng.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom