Guest viewing is limited

gamu37

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Số là mình mua chú chèo lửa đợt trước...vẫn chưa dạn người lắm. Mấy hôm nay mới chú ý là thỉnh thoảng em nó lại lộn mèo nhưng đuôi em nó vểnh lên không chạm vào nan lồng (chèo lửa bổi nhé không phải nuôi non lên ) mà lộn đẹp và điệu nghệ hơn chèo than nữa là khác. Không biết sau này em nó đứng lồng dạn rồi có lộn mèo thế nứa không, khả năng em nó sàng cấu đánh đuôi lộn mèo nứa thì có được gọi là hàng hiếm và lạ không nhỷ.

chieupham1109

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
choè lửa mà lộn mèo thì hiếm đó!mình chưa bao giờ gặp cả,sàng cầu thì có gặp rồi

chumthudu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng có 1 em lộn mèo nhưng không biết là hiếm hay là dở như choè than

Robin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
CCL lộn không hiếm cũng không lạ mà đó là tật. Có một số người không chơi !

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
chích chỏe lữa lộn thì mình cũng gặp nhiều rồi,nhưng chim lộn như thế nào mới quan trọng ,lộn quay cầu mà không bị chạm đuôi,đuôi không tưa thì mới đẹp.....còn một vài chú lộn mà làm đuôi gãy thì rất xấu.
--con chòe lửa của bạn đã lộn rồi thì có thể nó sẽ tiếp tục lộn,nếu bạn muốn chim hết lộn thì thay cầu khác có độ cong gần chạm nóc lồng.hoặc gắn thêm một cầu song song với cầu chính.(lồng chim sẽ hơn xấu)
--còn việc chim của bạn có sàn cầu hay không thì phụ thuộc vào tố chất của em nó nhé.
thân

dungpro83hd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
CCL mà cũng bị lộn mèo hả các cụ? may quá, em thuần 2 em đều chuẩn.thấy các em nó ko nhát như CM,tưởng rất khó sinh tật ngoái ngửa, lộn mèo...ai dè...

Chòe Lửa Thầy

Thành viên mới
SVC$
0
http://www.youtube.com/watch?v=hKN8c3wuG-U , nhìn rất đẹp các bác ạ , em thấy chim lộn cầu nhìn rất là đẹp ( nhất là khuyên ) mà k biết tại vì sao mà các bác k chơi ???

<iframe width="420" height="315" src="//www.youtube.com/embed/hKN8c3wuG-U?rel=0" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom