Guest viewing is limited

zugbluej

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy bác cho em hỏi nuôi Chào Mào với chích chòe than cái nào khó hơn z....tks trước nhek'....ah` quên nhân tiện cho em hỏi cái này lun giá chào mào bổi - chòe than bổi hiện nay tại biên hòa là nhju z:a06::a07::a29:

beonucnich

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: mấy bác cho em hỏi gấp về cái này cái

Theo kinh nghiệm bản thân thì thuần chòe than gian khổ lắm, người mới chơi dễ nản, trong các giống chim, than và mi là 2 loại rất nhát và khó thuần, Chào Mào dễ nuôi nên hiện nay nhiều người chơi

chimcanhdangduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: mấy bác cho em hỏi gấp về cái này cái

theo kinh nghiệm của mình thì thuần than đơn giản và nhanh hơn Chào Mào nhiều . than bổi bạn có thể thuần trong nửa tháng đứng lồng . còn chào mào tuy để nuôi nhưng thuần lại đòi hỏi cả một quá trình lâu dài , lắm công phu .

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Nói về cách nuôi và cho ăn thì Chào Mào dễ hơn CT.

Còn giá cả thì tôi không rành ở BH... tuy nhiên tôi tin chắc rằng hiện giá CM cao hơn CM. Ngược lại chục năm về trước thì CT cao hơn CM, đó là ở Đà Nẵng.

thân mến,

duy nhan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu bạn có thời gian và tâm huyết dành cho chúng thì theo mình CT hay CM đều có thể thuần nhanh chóng, tuy nhên cũng phải tùy từng chú chim, chú chim già rừng thì thuần sẽ lâu hơn nhưng ngược lại khi chúng đã thuần thì giọng hót thì miễn chê bạn ah

Thân

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
mấy bác cho em hỏi nuôi chào mào với chích chòe than cái nào khó hơn z....tks trước nhek'....ah` quên nhân tiện cho em hỏi cái này lun giá chào mào bổi - chòe than bổi hiện nay tại biên hòa là nhju z:a06::a07::a29:

Chào bạn, về vấn đề bạn nêu ra theo kinh nghiệm của mình thì nếu cùng xuất phát điểm nghĩa là cả CM và CT là những con bổi già rừng hoặc cùng con non thì thuần CT cực hơn. CT là giống rất nhát dù bạn có chăm kiểu gì cũng khó hơn CM. Hơn nữa, dù bạn thuần được rồi, chỉ vì vấn đề nào đó bạn không chăm được đều tay thì coi như công bạn bỏ ra thành công cốc. Mình có một em, tương đối thuần rồi sau một tuần đi công tác về lại thuần lại như mới. Tình trạng này thì rất hiếm gặp ở CM. Đôi lời chia sẻ.

thanhdam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
giá cả thì nó cũng đồng đồng thôi, CM cao hơn 1 tí giá:
CM má trắng 150k --> 220k, CM bổi 120 -> 180 k. đây là CM bổi từ các tiệm chim và tùy theo từng tiệm cũng như từng nơi, k rõ nguồn gốc. còn các loại CM ở những vùng đặc biệt như Huế thì giá cao ngất ngưỡng
chòe than giá: 100 --> 250 k, cững tùy từng cửa tiệm, từng nơi và từng mùa nữa nhé bạn

thanhdam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
với tôi thì CM nuôi 1 vài tháng cầm lồng k chao, nhưng chòe than bổi nuôi 4 năm cầm lồng vẫn chao, nhưng đc cái giọng hay và CT rất máu chiến nên khi treo lên giàn chim sẽ chơi, van than bổi thì chỉ có nuôi hót chứ nó sẽ k bao giờ đá đc

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn lầm rồi! Bổi thấy nhát vậy chứ có lửa đá kinh lắm. Nhất là giàng khóa than bổi cực tốt đối nhưng rất khó mà gỡ, cái mỏ đục cũng rất có lực. Một đợt thi than bao trận? Đến mấy trận cuối vòng bán kết, trung kết than đá rất lâu (hơn tiếng đồng hồ). Nếu bạn nuôi chim non phải tập lực cực tốt mới có sức vô tới vòng này mà còn năng lượng, và bổi đi thi ít bị hoảng như chim non. Mình đã đi xem một cuộc thi than đá ở Miền Tây từ 8 giờ - gần 14 giờ mới kết thúc.

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo mình thì nếu ko hiểu chúng nó thì con nào cũng khó và dễ như nhau. và tùy vào tính cách của từng con nữa. có chú cm thuần mãi mà chẳng xi nhê nhưng có chú cm thuần qua 1 mùa đã ok rùi.

mới chơi mà ko muốn gian nan và quan trọng là ko muốn bị thuốc thì ll với a em nào kiếm 1 con được được chơi luôn, chứ thời buổi này ra tiệm kiếm 1 chú cm bả mà nghe chủ rót mật vào tai thì 90% bị thuốc......

cm, ct ở đồng nai thì ko biết giá cả ra sao chứ ở bmt mình thì giá cm bả địa phương giá bao giờ cũng thấp hơn giá chèo than bả.

cm bả tầm 100-120k, má trắng tầm 140-150k đó là giá sô lô thích bắt em nào thì bắt còn mấy em bả tướng đẹp chủ cửa hàng lựa ra rùi thì tầm 200k

chòe than bả tầm 200-250k 1 chú. than chuyền bao trống tới 300k

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom