Guest viewing is limited

chimđộimũQN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chào ACE trong forum . Em xin mạn phép hỏi 1 câu ạ . Mong ACE giúp đỡ . Em có chú chim Chào Mào trống 5 mùa gốc Huế. Tự dưng vài tháng trở lại đây em nghe nó hót quít tìu quiu , giống như tiếng chim chào mào mái quá . Ko biết như vậy là sao ạ? Chim như vậy bây giờ làm sao ạ? Có cách nào khắc phục được tình trạng quít tìu quiu này ko ạ? Mong ACE giúp đỡ , góp ý cho em với ạ . Thanks

Leo25788

"Đơn Độc Một Mình"
SVC$
0
chim íu lửa hay hót giọng mái đó bạn,thử nuôi lên lại với nuôi cùng nhất em chim đi bọng liên tục

chimđộimũQN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
MÌnh cũng mong là vậy . Thấy nó xù lông , chắc nó muốn thay lông nên xuống lửa . Cảm ơn bạn Leo nhiều .

duc_dn1210

"Đam mê và đam mê"
SVC$
0
CM nào chả bik hót tiếng mái trời,chỉ khác có con siêng hót và con ít hót khi yếu lửa hay nhớ mái bạn ah,bạn có chăm chim kĩ đến mấy khi chim căng lửa theo bản năng đến mùa sinh sản sẽ gọi mái để bắt cặp,còn chim tại sao hót thì vốn dĩ chim non theo mẹ nhiều chứ ít theo chim bố,do vậy chim mẹ gọi bầy sẽ có tiếng wit wit,còn chim khi đấu sẽ k có hót tiếng mái còn nếu đang đấu mà hót tiếng mái thì..........thôi m potay
Thân

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
nếu nó sổ giọng khi đứng có 1 mình mà ra giọng mái thì chuyện bình thường thôi!tiếng gọi mái thôi không có gì phải lo!nhưng đang đấu mà như vậy thì hỏng ah!chim bạn 5 mùa rồi thì giọng hót nghe sướng tai lắm nhỉ,mình có e 3 mùa sổ nghe như cái loa! :a01:

vinhdq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim của bạn yếu lửa hoặc tuột lửa đó bạn ơi, còn nhiều khi nó gọi bầy theo bản năng là bình thường có điều nó cứ wit wiu như vậy trong 1 một gian dài thì bạn nên xem xét chế độ chăm sóc của bạn xem sao, chim của mình cũng vậy 1 năm khoảng 2 tháng wit wiu đấy.

chimđộimũQN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn mọi người nhiều .Mình sẽ chăm sóc em nó kĩ hơn . Lần nữa cảm ơn mọi người !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom