Guest viewing is limited

quangthuy150482

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Dòng chim thánh địa Mỹ Sơn

:a04::a04:Gởi anh Bạch Đề anh bảo chim Trà Kiệu ko còn là không có cơ sở vì em vừa đi đánh về nè:a44:,mời anh tham khảo chim Trà Kiệu nè
Diễn Đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam
Chim nhỏ xác chứ ko to và hiện tai chim còn rất nhiều có điều bây giờ đã quen lồng nên ít nhảy lắm anh ơi:a44:Vùng Trà Kiệu này thì nằm dưới Mỹ Sơn 1 chút
Hiện tại dòng chim Mỹ Sơn mình đang giữ khá nhiều. DÒng này phân bố rộng, Trà Kiệu cũng là dòng Mỹ Sơn đó cụ ạ. Mình sẽ giới thiệu dòng này sớm cho anh em tham khảo!

Zero0hero

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: chào mào đèo hải vân

mình cũng chơi toàn chim Mỹ Sơn dòng chim này tuy nhỏ con nhưng ra giọng thi ko chê vào đâu được.Chim đi tông dài,giọng thổ,nghe là đảm bảo phê liền heee

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác nào am hiểu về phong cách chơi cũng như giọng của Chào Mào Mỹ Sơn xin chỉ giáo cho em với.Cám ơn các bác.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
CM khu vực thánh địa Mỹ Sơn là khu vực quê tôi (khu vực Duy Xuyên,Duy Trinh đi vào).

Có thể cái mà tôi chia sẻ bây giờ là dĩ vãng rồi cho nên có một vài bạn cho là không phải.
Tuy nhiên, vào những năm đầu thập niên 90 tôi về quê chơi, chim nhiều lắm bay từng đàn. Hồi đó cũng có vài fans ở ĐN vào khu vực Trà Kiệu bẫy CM. Nhưng giờ về quê thì còn bao nhiêu con bay ngoài trời lắm? Họa may vài cặp mà khôn lắm rồi, vì trong quê giờ con nít cũng chơi CM.

Đổi 2009 tầm tháng 7 tháng 8 tôi có vào thánh địa Mỹ Sơn chơi, CM còn rất nhiều bay từng đàn và giọng hay lắm.
Đúng là giọng rất hay, nhưng giờ nghe nói cũng hiếm dần rồi... vì có người vào bẫy.

Chim Mỹ Sơn trên mạng như youtube (chim lồng) thì tôi chưa thấy được mấy con có tố chất giọng dài hay đổ tròn giọng thuộc dòng chim Mỹ Sơn hoặc dòng chim Điện Bàn QN ngày xưa ấy.......... hy vọng bạn nào còn sưu tầm các chú chim già gốc thì post cho anh em thưởng thức chất giọng vùng chim này (theo tôi đây là vùng đầu nguồn của Quảng Nam vì ra ngoài TP, ĐN đi một đoạn là trực thuộc vùng QN rồi).

Tuy nhiên, đợt tôi tìm chim gốc Mỹ Sơn trong youtube, tôi chợt nhớ ra rằng đây là khu du lịch, cho nên tôi tìm mấy clip của người du lịch quay và post lên thì vang vang có tiếng CM rất hay ở trong đó, đó là giọng rừng gốc của vùng này vậy.

thân mến,

Bạch Đề

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hiện tại em cũng mới có được chú bổi Mỹ Sơn ,đã ra giọng nhưng chưa được tự tin cho lắm.Để bữa nào em up hình lên các bác xem thử,còn clip giọng thì chắc hơi khó quay,để em cố gắng xem sao.Cám ơn bác Bạch đề nhé!

quangthuy150482

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em mỹ sơn bổi mới bắt được đây ạ:a26:
<object width="640" height="480"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/fMGm1joFX2o?version=3&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/fMGm1joFX2o?version=3&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" width="640" height="480" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true"></embed></object>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chichchoelua90

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Đẹp quá đi. Khi nào mình có được con CM như vậy ta:a09:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom