Guest viewing is limited

Leo25788

"Đơn Độc Một Mình"
SVC$
0
Nghe nói bác h.... bên Azin có con Chào Mào thả bác bày em huấn luyện với:a07:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Nghe nói bác h.... bên Azin có con chào mào thả bác bày em huấn luyện với:a07:
Chim thả thường tơ nuôi lên được 2 mùa là cứng nhất. Thả chim thì không khó nhưng quan trọng là tập cho nó vào trở lại lồng, chớ không 1 đi không trở lại :a39:

Trước tiên bạn nên tập thả cho nó quanh quẩn trong nhà (nhà kín cửa, có chim mồi để giữ chân :): ). Khi bắt lại bạn đưa cửa lồng sát con chim để nó chui vô, nếu không được thì bỏ 1 ít trái cây vào lồng cho con chim tìm đường chui vào. Lâu dần nó sẽ quen. Đến khi con chim thực sự quen với cách ra vô lồng bạn mới thả ra ngoài trời.

Tặng bạn hình 2 con đang tập thả :a37:

Con 1 :

Con 2 :

1 điều quan trọng các bạn chú ý khi ra trường chơi gặp chim thả. Thường con chim bên ngoài có lợi thế hơn con trong lồng. Nếu con mồi còn non thì nên tránh con chim thả ra, chứ để nó đá chạy con trong lồng thì chim bạn rất khó khi đi bẩy ngoài trời.

Chỉnh sửa lần cuối:

Leo25788

"Đơn Độc Một Mình"
SVC$
0
bác cadn này có tay nghề cao gê quá cảm ơn bác nhìu,1 điều nữa khi thả ra nhớ kiếm con chó ko mèo nó làm việc hehe

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
bác cadn này có tay nghề cao gê quá cảm ơn bác nhìu,1 điều nữa khi thả ra nhớ kiếm con chó ko mèo nó làm việc hehe
ở Thành phố mình, giờ chó với mèo hơi bị hiếm đó :): ai có cũng giử chặt, không cho chạy rông đâu mà sợ :a39:

Leo25788

"Đơn Độc Một Mình"
SVC$
0
bác qua xóm em coi thử bên cạnh azin á mèo nó làm như tiểu đội lun á,lâu lâu bên ni thả chim cũng vui lắm

Hphuoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình thấy chim thả là bình thường mà
Ở quê mình nhiều người nuôi chim thả lắm cho nên hay bị bắt trộm ở đó nuôi chim ít khi nuôi trong lồng lắm

hanguyentn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh em ở phố thì khác, chứ gần nhà tôi có mấy con Chào Mào mái, thả ra là rủ đi xây tổ uyên ương liền, hoặc thả là có tay hay tin đem chim đánh liền.
Tôi muôn thả lắm nhưng chưa xây dựng được chuồng lớn để cho chim bay nhảy.

Leo25788

"Đơn Độc Một Mình"
SVC$
0
bác nuôi chim con lên,cho nó kết với con nào đó ở nhà thì thả ra no chỉ chạy quanh chổ đó thôi chứ không đi đâu

thd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh em ở phố thì khác, chứ gần nhà tôi có mấy con chào mào mái, thả ra là rủ đi xây tổ uyên ương liền, hoặc thả là có tay hay tin đem chim đánh liền.
Tôi muôn thả lắm nhưng chưa xây dựng được chuồng lớn để cho chim bay nhảy.

có mấy con Chào Mào mái thế sao bạn ko mua một em bổi trống về thả nó ra cho nó xây tổ uyên ương nhỉ.:a27:

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Về vụ việc thả này hay đó, tuy nhiên ta ở thành phố ngày nay cây cối ít dần, toàn là nhà sát nhau và xe cộ, người đông đúc...chim mà bị hoảng ngủ qua đêm 1 vài hôm là đích thị đừng mong chú CM quay về nữa.

Leo25788

"Đơn Độc Một Mình"
SVC$
0
chim hoảng thì thôi rồi,hôm rày em thả nó hoảng do mấy đứa con nít phá làm đi tìm mất buổi trưa,trước khi thả cho nó en ít thôi chặp nó dể về bác ạ

qn_langtudaohoa80

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
Về vụ việc thả này hay đó, tuy nhiên ta ở thành phố ngày nay cây cối ít dần, toàn là nhà sát nhau và xe cộ, người đông đúc...chim mà bị hoảng ngủ qua đêm 1 vài hôm là đích thị đừng mong chú CM quay về nữa.

chim thả này cũng rất hay nhưng pải tập từ nhỏ, cụ thể là mỗi lần tắm ta cứ để chú tự do nhưng làm sao chú ta luôn lưu luyến "cái nhà" của mình

các bác cần pải tự tin về cm của mình, nếu cảm thấy nó chưa có khả năng như mình mong muốn thì đừng vội, kiên nhẫn sẽ thành công, cách tốt nhất là tập từ lúc còn thơ, bơ vơ mới về:a13::a23::a01::a21:

3gtoday

Thành viên mới
SVC$
0
em thấy những người chơi Chào Mào chuyên nghiệp thì ai cũng có 1 con mái thả để kích chim trống em cũng định đào tạo 1 con nhưng kohng6 biết cóllenn6 không vì huấn luyện 1 con mái thả thì tốn công quá mà không biết có lọi gì không nữa hic hic hic

dungtienxu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nuôi chim thả thì có gì mà khó đâu chỉ cần kiếm được chim non nuôi là đã đủ điều kiện thả rồi cái chính là phải tránh thả khi nhà co mèo.va ko đươc thả khi nó tơi mùa giao phối.bác binhls con dạy cả cách nuôi chim già thả nữa đấy bạn tìm mà tham khảo thêm nhé

cacnavan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
muốn thả chim thi bạn nuôi chim con lên la dễ nhất :a15::a15:

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
em hôm nay cũng mạnh dạn trình bày ý kiến về vụ CHIM THẢ ạ.ihihi...
Nói theo kinh nghiệm của riêng em thôi hén.
Chim muốn nuôi thả thì trước tiên phải tập cho nó quen với thức uống.
Em cũng cho uống ít nước đường....theo tỷ lệ ....
Đặc biệt trước khi thả thì em cho chú ý nhịn đói hơn 3 tiếng luôn á...
thả xong mở cửa lồng nhét cà chua và ít cam vào cho Chú ý khi đói sắp nhăn răng thì thế nào cũng mò vào lại lồng...
tất nhiên ba lần đầu thả tại vị trí treo chú ý...
Hai năm trước em có nuôi thả một chú.
Cũng công phu lắm á....nhưng sau rồi đuổi mãi chú ý ứ chịu bay vì chú ta là Chim mái..
Mà em thì có đến hai nàng rồi
hic hic hic...
Một chú thì đang lang thang nhảy nhót trở thành Mồi NHậu cho anh Mèo nhà bên...
Còn bây giờ có chú thì thả mấy cũng thế..đuổi hoài mới chịu ra lồng.ra xíu lại chui vào lại
Thế có điên hông cơ chứ....
Còn nuôi thả ngoài trường đấu thì em...Sợ lắm
Chưa thử bao giờ vì Chim em là chim dổm, thả ra Chú ý gặp các đại ca Bay cái Vèo thì công toi
ihihihi
:a12:

Leo25788

"Đơn Độc Một Mình"
SVC$
0
hôm trước em đi mua được 1 em mái về kick trống nuôi được 2 ngày do đem con lửa về đông quá nên phải thả,mà em nó không đi,ở miết trên cái cây cảnh nhà em,cái em đem cái lồng nó ra,đói em nó vào lồng ăn xong
no cái chui ra ngoài chơi cũng vui lắm

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
hôm trước em đi mua được 1 em mái về kick trống nuôi được 2 ngày do đem con lửa về đông quá nên phải thả,mà em nó không đi,ở miết trên cái cây cảnh nhà em,cái em đem cái lồng nó ra,đói em nó vào lồng ăn xong
no cái chui ra ngoài chơi cũng vui lắm
Hình như cái này ông bà mình hay nói câu: " Con Cá Mất là Con Cá To"
hihihihi
Nếu là Trống thì sao
hic hic hic/....Bay đi chắc nghiến răng rùi sùi bọt mép lun á....

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom