Guest viewing is limited

truong84hp

Thành viên mới
SVC$
0
mình có nuôi 1 chú Chào Mào từ non nên , hót chuyện điên cuồng , mình treo 1 chỗ từ sáng đến trưa , chú ta cứ 1 mình hót cuyện như chích chòe với họa mi , giọng nghe xé tai , ai đến xem cũng trầm trồ khen ngợi , nên mình muốn hỏi anh em có kinh nghiệm về chào mào , là chào mào cái có hót chuyện ko , hi vọng con của mình nuôi là đực , mình mua chú chim đó có 50k , giờ có thằng cha ở gần nhà chơi chào mào chuyên nghiệp trả mình 400k , mình hỏi nó là con của mình đực hay cái , thì nó giâu nó bảo ko biết , nó vác con chào mào cùng lứa sang kè vào lồng con chào mào của mình thì thấy nó đập đập cánh trông như kè chim họa mi , con của mình cứ hót chuyện 1 mình còn con kia của nó thỉnh thoảng kêu 1 tiếng rồi im bặt, con của mình hót từ 5h30 sáng đến 12h trưa thì dừng , vì lúc đó mình treo vào trong nhà...

văn quý

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim trống đó bạn ráng kiếm chim thầy dạy giọng ko thì kiếm ai quen biết gởi đi

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
nghe hấp dẫn quá nhỉ, nhà bác chỗ nào hải phòng đấy? chủ nhật này mang ra chợ hàng cho anh em chiêm ngưỡng tí. chim đó là trống 100% rồi, chim mái không hót chuyện mà. còn vấn đề nữa là bác mà không kiếm cho nó mọt thầy giỏi thì hỏng đấy, nghe file cũng không ăn thua đâu, không dạy cẩn thận nó hót tiếng gà, vịt:a01::a01::a01:,.....thì hỏng. bon này học giọng nhanh lắm

duongchulam

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim Chào Mào mà hót chuyện như mi với lữa là không ổn nhá bác mau mau tìm chim có giọng về chỉnh gấp

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn nên cho chim học theo 1 e chim mồi chuẩn vào! giọng và cách chơi của nó nữa! chim non nhanh tiếp thu lắm! kiếm e nào vừa sổ giọng tốt vừa bung cánh ,múa cho e nó học hỏi!:a01:

truong84hp

Thành viên mới
SVC$
0
mình cũng mới chơi Chào Mào thôi , toàn chơi họa mi với chòe than , thấy có anh bán chào mào rẻ quá về nuôi chơi có 50k anh ấy bảo ko có thời gian nuôi nên bán lại cho mình , chú ta mới lớn , nhưng nghe chú ta hót ầm cả ngày cứ đi chuyện suốt , treo cạnh chú mi 3 năm , 2 chú hót chuyện suốt ...

se7en_pham

Thành viên mới
SVC$
0
bác đi gủi chim đi. chọn cho nó mot con chim tôt mà học. Đực 100%

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom