Guest viewing is limited

dutrungtin

Thành viên mới
SVC$
0
Tình hình là thế này ạ:
Nhà em có nuôi chú chim 3 mùa thả ra được, hôm nọ mẹ em rửa lồng thì nó bay ra ngoài, bả không biết bắt lại nên để vậy luôn. Khi em về thì thấy nó bu lồng cắn mấy em má trắng vừa lên má đỏ của em, làm mấy em này tung lồng như điên, lông lá bay tùm lum, chắc phải bị cắn cả tiếng đồng hồ. Các bác cho em hỏi như vậy mấy em má trắng mới lên của em có bị bể không ạ, và làm cách nào để lấy lại phong độ cho mấy em nó. Vì mấy em này em thấy hay nên tiếc lắm. Các bác giúp em!

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
chắc chắn bể rồi, nhưng mà là má trắng mới lên nên cũng không lo lắm, có thể nó chỉ sợ mỗi con chim mồi bạn thôi, bạn thử nuôi riêng và chăm kĩ mấy em má trang xem sao.

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
kiểu này chưa chắc đã bị đâu bạn chim non nên cũng binh thường mà. em có 1 con 2 mùa và 1 em moc 1 mùa khi kê lòng vào 2 em rất máu chiến em liền mở thông lồng cho chiến nhưng em 2 mùa đánh được 1 lúc thì bi em 1 mùa chiếm ưu thế em 2 mùa bỏ chạy tung lông trong lồng em lùa mãi nó mới sang lồng của nó, sang lồng rồi em kê em này với mấy em khác nó lại chiến tiếp. kể cũng lạ không hiểu sao vừa thua mà nó lại đánh tiếp em khác được.

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo mình là không sao cả, tách riêng ra phủ lồng 2 ngày khi nào nghe em nó hót rồi mở ra là được, tách ra 1 tuần là em nó trở lại bình thường.
Cũng giống như chim mang ra cội, mình thấy mấy fan máu đá thấy bu lồng là mở cửa lồng chơi "nóc ao" mà chủ nhật tuần sau mang lên chơi lại con đó nó vẫn không sợ. 1 tuần là em nó sẽ quen ngay nên bạn đừng lo bể chim.
Thân.

datnt85

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bọn má trắng lên đá lăng xăng, mau quên lắm chả sợ gì đâu

tuonglan26_3

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Điều đầu tiên mình xin nói là chim sẽ ko bể vì mồi dọa (nhó là dọa nhé, ko phải đá nhé).Và thứ hai bạn cần biết non mùa là nuôi má trắng lên hay mộc tinh.nếu mộc tinh nuôi lên non mùa lồng thì bị mồi đá sẽ bể, còn dọa thì sợ mặt thôi.còn chim má trắng nuôi lên thì ko sợ bể dù có dọa hay đá gì.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom