Guest viewing is limited

angela85

Thành viên tích cực
SVC$
0
lồng mình là loại lồng có cái mâm hứng ở dưới, đáy lồng là nan thưa nên phân chim và chim luôn được cách li. còn vụ cào cào già phải cắt ra cho em nó thì mình đâu biết đâu cứ mua 1 bịch về rồi phi từng em lên cho nó chụp quốc thôi hà...

thank bạn đã góp ý

angela85

Thành viên tích cực
SVC$
0
bửa nay là ngày thứ 5 rồi mà em nó vẫn đứng ù lì ko năng động. Đứng hơi xù xù lông cánh hơi xệ xệ đuôi thì thỉng thoảng giựt giựt lênh nhẹ.

phải làm sao đây các anh em sợ nó ra đi quá...

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Bạn nuôi mấy con vậy?

Bạn có cho nó fơi nắng hay ngủ đầy đủ ko mà nó yếu thế, thường thì cm mua về xù lông 1-2 ngày là hết mà, hay tại bạn tới gần nó wá nên nó hoảng đó.

angela85

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn nuôi mấy con vậy?

Bạn có cho nó fơi nắng hay ngủ đầy đủ ko mà nó yếu thế, thường thì cm mua về xù lông 1-2 ngày là hết mà, hay tại bạn tới gần nó wá nên nó hoảng đó.

mình đi lam suốt đau có ở nhà đâu mà phơi nắng. Gặp mấy bữa nay trời cứ l1c mưa lúc nắng củng chẳng giám treo em nó ra ngoài rồii đi làm. Dính cơn mưa chắc em nó đi luôn quá...

em nó mây bửa nay ko còn đi phân lỏng nữa mà đi phân rất đặc thấy em nó ị mà khó khăn quá... đến hôm nay tình trạng vẫn là lông xù xù cách xệ xệ nhảy lưng tưng ăn lấy ăn để rồi lại đứng xù xù. Có người bạn nói nó đang thay lông nên ù lì thế đó thay xong nó hêt không biết có đúng không....

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
Theo mình chú cm của bạn k phải đang thay lông mà đang suy, thiếu chất vì qua diễn tả của bạn là chim đi ngoài khó khăn, xù thụ động cánh xệ xệ. Tình trạng này nếu k nhanh chống tìm phương hướng chữa trị thì em nó rất nhanh lên đường lắm, chứ như chim cm nhà mình đây cũng k có phơi nắng từ lâu vì có tg đâu mà phơi, chim chăm sóc mới về cũng k có tình trạng như vậy. Chim của bạn bữa chụp lên thì k phải là chim thay lông đâu chim mới mua về chăm đây làm gì mà thay lông nhanh vậy hihihi bạn coi lại Cám có mốc k, nc uống có thường xuyên vệ sinh k, vệ sinh đấy lồng chim và coi có bị gió, hay nước mưa dính vào k

angela85

Thành viên tích cực
SVC$
0
nước mình thay hằng ngày, cám củng vậy cho dù đầy cốc mình cũng đổ cho sâu ăn, lồng mình cũng vệ xinh hằng ngày... àh hôm nay mình đem nó ra quán cafe của mình treo lên cây có nắng yếu yếu thì thấy em nó ít gù hơn năng động hơn xíu nhưng vẫn còn tình trạng xù xệ...

angela85

Thành viên tích cực
SVC$
0
sáng nay mở áo lồng không thấy em nó ko còn đậu trên cầu nửa... năm chổng vó dưới sàn hix hix

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
Xin chia buồn cùng bạn, rút kinh nghiệm lần sau chọn và chăm sóc chim thôi bạn, lần đầu nuôi nhiều khi hay gặp mấy chuyện ngoài ý muốn như thế này lắm. Bạn đừng buồn mà hãy coi đấy như bài học đầu tiên và qua những kinh nghiệm ae trên diễn đàn đã chia sẻ chúc bạn sẽ kiếm dc 1 chú chim như ý và cố gắn chăm sóc tốt nó nhá,. Thân

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Xin chia buồn cùng Bạn! Đúng là diễn biến con chim qua lời Bạn kể thì nó cũng đã có bệnh trong người rồi....qua lần này chắc Bạn có thêm nhiều kinh nghiệm rồi đấy.

thetuan08k3t

Thành viên mới
SVC$
0
cách khắc phục: trùm lồng để hở, theo dõi tình trạng của chim xem ăn uống thế nào? chuối nên để sẳn trong lồng.(bạn không nên cho ăn cam khi chim đang bị suy).đợi vài ngày khi chim phục hồi tỉnh táo thì tập cho chim ăn cám cũng được. nếu có thể bạn nên bổ sung vài con cào cào non.[/QUOTE]

em đồng ý kiến với bác này, vì em cũng đã từng mua 1 con bổi về em thấy nó đã ăn cám và cũng năng động lắm nhưng khi em cho nó ăn cam vào là khoảng nữa tiếng sau là sù lông lên em k hiểu sao, và thế là em k cho ăn cam nữa.
Bác ơi cho an hỏi là tại sao khi nó ăn cam vào là bi sù lông vậy ạ:a01::a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom