Guest viewing is limited

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
các bác cho em hỏi Chào Mào mới vận chuyển về từ đà nẵng ra hà nội em chuyển bằng tàu, hiện là chim mộc chưa vào cám, em đang cho ăn cám với chuối tây. nhưng thấy chim có vẻ hơi yếu nên cần các bác giúp đỡ khi vận chuyển về nên cho ăn và bồi dưỡng như thế nào. thanks các bác.

Khổng Minh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nên chùm áo lồng lại và để chỗ yên tĩnh cho nó tịnh dưỡng vài hôm, cho trái cây và cám đầy đủ,vài ngày là em nó khỏe mạnh lại thôi, nó cũng giống như mình đi tàu lắc lư cũng bít mệt đó mà :D

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Đà Nẵng tới Hà Nội cũng khoảng 800km nên em nó chắc cũng mệt là đúng thôi. Bạn cứ treo em nó nơi yên tĩnh cho ăn hoa quả và mồi tươi tăng lên, trùm áo lồng khoảng 3 ngày là em nó sẽ bình thường lại thôi. Kho nào khỏe rồi khi đó vào cám cũng chưa muộn. Chúc bạn thành công. Thân

chaomaonui

Moderator
SVC$
0
là mộc nên bạn cần tìm 1 nơi thoáng mát ít người qua lại để treo lồng.cho ăn cam cho có nhiều vitamin em nó sẽ khỏe lại sau vài hôm(nếu nó yếu quá không tự ăn được nửa thì bạn lấy viên sủi cam để vào nước rồi lấy cái que chấm chấm vào miệng cho nó sau nửa ngày em nó sẽ khỏe lại)

vinhdq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim mới về còn yếu là đúng, lạ nước là thời tiết bạn nên trùm áo lồng lại nhớ chừa ánh sáng cho em nó thông thoáng và thấy đường để ăn cho em nó nghỉ ngơi, cho ăn cam, chuối. khoang bỏ cám nha bạn, bạn có thể thêm cào cào tươi cho em nó khoảng 3 ngày bảo đảm chim khõe mạnh bình thường, lúc đấy hày vào cám. Vài ý kiến chủ quan của mình.Chúc chú chim bạn mau bình phục. Thân

tuandiep

Thành viên tích cực
SVC$
0
-Để chỗ yên tĩnh,cho chuối và thêm lát cam ngọt to là tốt nhất,chim vận chuyển xa ăn cam rất chóng lại sức !

hoainam036_tienhai

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: chào mào đấu ko đều

Em có 4 em Chào Mào đấu rất hay nhưng cứ chơi đc 1 lúc lại nghỉ.song lại chơi.bác nào giúp e được lo

voicoi2006

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em thấy cứ chùm áo lồng rồi táng sâu, châu chấu, hoa quả vào là ok. Chim mộc đã ăn cám được đâu.cứ đồ tươi cho chóng lại sức

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
thanks các bác nhiều. đợi mấy hôm nữa em nó khỏe lại em đưa clip lên các bác xem giúp xem có tương lai không.:a43:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom