Guest viewing is limited

kissdeaf

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mọi người coi dùm mình em nó mọc lông kì quá. em này mình nuôi đc 6 tháng rồi. từ lúc thay lông là em nó mọc râu 2 bên zui ghê!

testter

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ko ảnh hưởng gì đâu bro, cũng giống như người mọc nốt rồi trên mặt rồi từ nốt rồi mọc ra mấy sợi lông thôi

kissdeaf

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hihihi.... nhưng mạ lạ. :a01: có em nào giống em này ko. e này hót giọng đôi kinh lắm

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
em này bao nhiêu mùa rồi bác. Em đoán chắc cũng khá già mùa rồi mới có được như vậy. Thường chim già hay có lắm

kissdeaf

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ko biết nhiêu mùa nhưng mình xin về nuôi được nữa năm rồi...! Đang ghép em mái cho đẻ mà chưa đc. hihix

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
bác xem chân có vảy ko. Chim già ngoài trời thì thường ko đi bốt nhưng chân vẫn còn vảy mà. Nếu nhiều thì chắc già rồi. Từ xưa đến h e mới thấy con của bác là con thứ 2 thôi.

kissdeaf

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vảy ống chân hay vảy từ các ngón chân. nếu vảy ở ống chân thì con này ko có rồi.

chaomaobt

"Chào Mào Huế..."
SVC$
0
Vấn đề Chào Mào mọc lông như vậy cũng bình thường, thỉnh thoảng có con lông mọc dư ra 2 bên mép, nhìn cũng lạ lạ. Lúc trước tôi có cầm 1 con như vậy, chim gốc Bình Định. Chơi cũng tốt lắm. Còn chào mào như vậy có hay hơn chim bình thường hay không thì còn tùy vào bản chất của chim và cách chăm của chủ chim nữa.

dt_chaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng đang sở hữu 1 chú râu dài hơn vậy luôn, 4 mùa rồi.

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
mọi người coi dùm mình em nó mọc lông kì quá. em này mình nuôi đc 6 tháng rồi. từ lúc thay lông là em nó mọc râu 2 bên zui ghê!

cái này theo từ ngữ chuyên môn gọi là " mép sữa" những con có mép sữa này tạo thêm vẻ đẹp và ngộ nghĩnh cho Chào Mào chứ không ảnh hưởng gì ( cả tốt lẫn xấu)

thân
thanhbonsai

dinhhaind

Thành viên tích cực
SVC$
0
cũng là hang hiếm rồi, không có nhiều con như vậy đâu, chúc mừng bạn.co râu dê thì chắc 100% là đực rồi.

kaka007

Thành viên mới
SVC$
0
Oh là la ! Hôm nay mình lên mạng gõ thử ai dè cũng đã có người nói về hiện tượng này của Chào Mào, mình cũng có 1 e, mới nuôi được gần 1 mùa, hót cực hay và nhìu giọng, mình mới đem đi dợt được 2 lần, tuần rồi e nó đang thay lông nhưng mình máu quá vẫn đem e nó đi bẫy, kết quả là chẳng được e nào vì e của mình sung quá, chim rừng đấu đã rồi bay về thì bị em nó vừa ché vừa giang cánh nên dạt mất dép hết luôn, vừa tiếc vừa thấy thích e của mình, với lại chắc do mùa này chim rừng không sung lắm, điểm bẫy lại bị dọc nhiều. Đi bẫy về sang lồng lại rồi ngắm nghiá e nó mới phát hiện ra có 2 chòm râu như e của bác chủ topic. Trước đây chỉ nuôi chào mào cho vui, giờ thấy phong trào rầm rộ, với lại vô tình có được 1 e hay nên thấy CM cũng hay. Chào mào ở BRVT mình nghe nói cũng được ae thành phố yêu thích vì chất giọng lắm ( bởi vậy ló ra e nào là bị tóm hết, chỉ còn toàn chim trận, kiểu này chắc phải đặt ra điều lệ mới quá : chim của tỉnh tôi là của tôi, ngoài tỉnh ko đươc léng phéng !)

bạn chú ý không dùng ngôn từ chát tham gia thảo luận và hạn chế viết tắt-thanks

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

kissdeaf

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hihi...qua thời gian theo dõi thì biết nó là e chim già rồi. đem ra cội chơi hót không ngán em nào. chỉ có điều không đá. được cái già kinh nghiệm nên chơi không nhùn bước.

wit wiu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không phải râu dê đâu các Bác à ! Cái này là do lúc chim chưa thuần nên *** đầu vào nan lồng, bị trầy xướt rùi lông mọc ra lại dài hơn thôi. Mình có 2 con bổi, con nào cũng có hết. (Các Bác để ý thử xem. Nếu sai xin bỏ qua !)

dubird81

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con Chào Mào của bạn già mùa lắm rùi đó. Mấy con có râu như vậy dữ chim lắm.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom