Guest viewing is limited

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Ðề: CM của Khải Râu nuôi dc 1 năm

Chim này tướng tá lông lá không có gì đặc sắc, chim rất sung và chỉ có chéc, không nghe thấy giọng hót mấy....
Và chim này là tơ lên nên mới dễ sung và hỗn thế, cũng vì là tơ nên tiếng chéc không có uy, nghe như dế kêu, và khó có thể hù đối phương....con này mà gặp chim già cứng nó hót cho 10p thì hơi mệt đấy....

hangdoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chim này tướng tá lông lá không có gì đặc sắc, chim rất sung và chỉ có chéc, không nghe thấy giọng hót mấy....
Và chim này là tơ lên nên mới dễ sung và hỗn thế, cũng vì là tơ nên tiếng chéc không có uy, nghe như dế kêu, và khó có thể hù đối phương....con này mà gặp chim già cứng nó hót cho 10p thì hơi mệt đấy....
con chim này chưa xong lông mà đã sung và lăng xăng vậy rồi làm sao mà chê dc.giọng chẻ như vậy là ok lắm rồi.con này ko ra bộng nhiều có lẽ chủ chim đang kê 1 em mái hay 1 em hợp với em này bên cạnh chứ thực ra con này nếu móc tách ra sổ bọng cũng hay lắm đó.Kiếm 1 em già mà đánh gãy dc em này hơi bị chua:a01::a01::a01::a01:

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

con chim này chưa xong lông mà đã sung và lăng xăng vậy rồi làm sao mà chê dc.giọng chẻ như vậy là ok lắm rồi.con này ko ra bộng nhiều có lẽ chủ chim đang kê 1 em mái hay 1 em hợp với em này bên cạnh chứ thực ra con này nếu móc tách ra sổ bọng cũng hay lắm đó.Kiếm 1 em già mà đánh gãy dc em này hơi bị chua:a01::a01::a01::a01:

Giọng chéc réc réc như dế gáy thì hù được ai hả bác? Bác có những nhận xét cũng khá thú vị đấy...

phutdn

Thành viên tích cực
SVC$
0

Tôi đồng ý với ý kiến của bác này nè.
Tơ nuôi lên thường nết chơi lăn xăn như vậy cũng là bình thường, mặc dù em này khá dữ chim. Đụng mấy em này thì tiếng chéc thay cho tiếng hót.
Tuy nhiên, như bác Chào Mào BL đã nói, những em như vậy, kè chim già nó gõ 1 chập là nín liền. Cái này tôi thấy hoài. Giọng chim già rất khó chịu. Nôm na giống như 2 thằng cãi nhau, thằng tơ thì mới lớn, từ ngữ ko phong phú, nên chửi 1 hồi là ... hết bài.:a01: Còn thằng già thì lõi đời rồi, nó chửi từ trái qua phải, từ phải sang trái, từ đông sang tây, từ nam chí bắc ... v..v.. đủ kiểu. Nên thằng tơ chửi không lại đành chào thua...:a01:, chuyển qua động tay động chân.
Về giọng chéc, thì đúng là con này chéc giọng ko uy lực, nhỏ, ngắn, nên, khó hù đối phương được. Có nhiều con mở miệng chéc là đối thủ rớt cầu hoặc chui xuống đáy lồng trốn luôn, ko dám lên cầu nữa:a36:.
Tuy nhiên, con này mới là tơ 1 mùa nên khả năng học hỏi còn rất nhiều. Bản chất chim dữ, nết chơi hay như vậy, chỉ cần có thầy giỏi kèm giọng thì coi như là em nó tương lai sáng như sao Bắc đẩu ... :a44:. Cái nết của em này thì đi trường là coi như đúng chuyên ngành rồi.
Hy vọng chủ chim sẽ kiếm được thầy giỏi cho em nó thọ giáo về giọng. Em này mà học hành ngon lành 1-2 mùa nữa thì thôi rồi Lượm ơi...:a44:
Chào cả nhà./.
Phutdn

nguyenluongvinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chim mới một mùa đúng là văn võ song toàn, thật đáng phục . Co cho em nó dùng hàng
trắng không vậy bác?

Chỉnh sửa lần cuối:

chimđộimũQN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim này còn tơ vậy mà sổ giọng già ác. Chim này có tương lai đấy Bác ạ . Chúc mừng Bác có chim hay .

big

Hội Chào Mào Bình Thạnh
SVC$
0

Giọng chéc réc réc như dế gáy thì hù được ai hả bác? Bác có những nhận xét cũng khá thú vị đấy...

chim đang thay lông làm sao lông đẹp được hả bác :a36:, chim tơ nuôi lên chủ nói 5 tháng lồng tiếng chét làm sao đủ uy lực để dọa nạt chứ, bác kiếm con có phong cách chơi cánh sàng cầu chét liên tục như vậy mà chim già rừng như bác nói hôm nào đem ra cội Bình Thạnh cho nó chơi để anh em chiêm ngưỡng cho sướng tai đã mắt :a25::a25:

Chỉnh sửa lần cuối:

lenguyensa

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Mình ở Tam Quan, Hoài Nhơn, Bình Định. đây là chú chào mào ở nhà của baba. Mình up lên cho a e đánh giá nhé, hiện giờ chỉ có video a e thông cảm, sẵn nhận xét luôn giọng của e nó :D

đây là clip quay buổi chiều

<EMBED height=385 type=application/x-shockwave-flash width=480 src=http://www.youtube.com/v/9jNN3Om9uHc&hl=en_US&fs=1 allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true"></EMBED>

clip quay buổi trưa

<EMBED height=385 type=application/x-shockwave-flash width=480 src=http://www.youtube.com/v/c1VBpG23U90&hl=en_US&fs=1 allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true"></EMBED>

a e đánh giá xem nhé :)

chúc mừng pác có chú chim chơi quá hay, pác có tính chuyển nhưởng thì pm cho em nha:a01:

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
clip đầu chơi đã quá. phong cách chơi cánh rất nhiều đẹp và hay chim chơi tỉnh nhưng sàng cầu tốt. chim con nuôi lên chét như vậy thì tốt rồi. còn uy lực hay không thì cần có thời gian thêm nữa. đặc biệt con này chơi cánh + đuôi luôn mới ghê. hay nhất là chỗ này. lông lá là vấn đề thời gian thôi bác àh nết chơi mới là quan trọng

thân ái

wheatflourqn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Về tướng tá mình không nói làm gì nhưng chéc như thế là ok rồi bác ơi,em nó chỉ chéc hơi nhỏ thôi chứ nó chéc to thì khỏi cần hót chim khác cũng chạy mất dép.

quang_khuyen

Thành viên tích cực
SVC$
0
clip đầu chơi đã quá. phong cách chơi cánh rất nhiều đẹp và hay chim chơi tỉnh nhưng sàng cầu tốt. chim con nuôi lên chét như vậy thì tốt rồi. còn uy lực hay không thì cần có thời gian thêm nữa. đặc biệt con này chơi cánh + đuôi luôn mới ghê. hay nhất là chỗ này. lông lá là vấn đề thời gian thôi bác àh nết chơi mới là quan trọng

thân ái

Tôi đồng ý với quan điểm của bạn, như ông cha ta cũng có câu cái nết đánh chết cái đẹp mà:a01:, cái tìm được một con có phong cách chơi như vậy rất hiếm còn những con chim dáng như người mẫu thì đầy nuôi hoài ngắm cũng chán.

thaitien

Thành viên mới
SVC$
0
con chim đó hay quá, ba bạn còn nuôi không vậy, cho mình xin số điện thoại đi, mình mới chơi nên cần bạn giúp đỡ

Chim_khung_long

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con này chơi ngang ngửa với con trong clip CM của Thailan bạn nhỉ ? :a44:

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
cm thái chơi cũng không kinh điển như vậy nữa. nếu cứ căng như vậy mình lo bộ lông sẽ không đẹp được, bạn cần bổ xung dinh dưỡng thật đặc biệt.
thân!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom