Guest viewing is limited

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Trong một lần đi công tác tại Hồng Kong, mình có dịp lên đỉnh Victoria chơi và vô tình bắt gặp vài em Chào Mào, anh em fan chào mào xem ảnh, chim rất to con, ở đây người ta cấm săn bắt dưới mọi hình thức, Trung quốc thì nhiều.

:a37:

Thân

Chào mào1

"Không chỉ yêu cái đẹp"
SVC$
0
Chim cân đối, to con, đẹp chim. Con Chào Mào này đậu vô tư và bình thản quá. Ở Việt Nam mà như thế này thì ở dưới đất đã xuất hiện mấy anh em xách lồng xách chim chạy đôn chạy đáo rồi và em nó sẽ phải đi tù vì cái tội....chim đẹp đậu không đúng chổ.:a21:

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
những chú Chào Mào ở hồng công tưóng tá rất đẹp,bự và dài.mũ rất cao nhìn thật oai phong hihi.không biết giọng hót có hay như ở việt nam và bên đấy họ có đuợc phép nuôi chào mào không vậy anh.
thân

Hoa Su

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đẹp thiệt đó:a16: ước gì bắt được chú này :a37:.Mũ đẹp dáng người ngon :a15:

shey14_92

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a12: công nhận là đẹp thật đó anh!mà hok biết nó sổ thế nào anh nhỉ ^^!

chopmao1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim rừng chổ nào cũng đẹp các bác ạ.
Các chú chim này được chụp đẹp như vậy phải nói đến cái máy ảnh quá xịn của bác Duyhoian đấy!
Cảm ơn bác đã chia sẻ những hình ảnh rất đẹp.
Chopmao1995

Elizabeth

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hix nhìn em nó mà mình chảy máu cam luôn oài hix,nhưng chim đẹp và cân đối nhưng mà hok biết giọng hót ra sao,Thanks bạn nha

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chim ngoài trời đẹp vậy chứ bẫy vào nuôi thì tông lồng làm suy chim rất nhanh, lông lá xấu nhanh, cho dù có trùm kĩ áo lồng. Nhìn chim chợ bẫy về thì biết rõ mặc dù lồng rất to, bay nhảy thỏa mái, hiiiii

cuibap209

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim đẹp,đòn dài,mủ rất giồng Chào Mào huế nhỉ?nhưng thân hình to khỏe hơn!ước gì trong SVC có anh nào sở hửu 1 chú nhỉ hiii:a16:

tiendat916

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Mào hồng kong đẹp quá tướng to trông rất khoẻ mạnh nhìn bộ mặt em này cũng gấu nữa

ybecomine

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhìn mấy chú em nó giống CM của Huế quá nhỉ, to con nhưng giọng thì không biết sao nhỉ?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom