Guest viewing is limited

vohoangmy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em có nuôi một chú Chào Mào non, em đã nuôi được 5 tháng rồi! Tối cỡ 6h là em trum áo lồng lại cho nó ngủ nhưng thỉnh thoảng nó đang ngủ thì bật dậy huythiu được 2 3 tiếng gì rồi ngủ tiếp. Em nghĩ là chắc nó mơ màng gì nên giật mình như vậy (em có đọc tài liệu và thấy chó mèo cũng như vậy: lúc đang ngủ mà mơ thì tụi nó hay giật giât chân hay kêu meo meo hoặc sủa rồi ngủ tiếp) Anh em ai có gặp chuyện như vậy không? Nếu có cho em xin lời giải đáp!:a02:

dinhhaind

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn kiểm tra xem có con gì hay chui vào ăn cám không, dán thạch thùng , chuột ... bạn đổi chỗ treo lồng xem:a01:

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
bạn kiểm tra xem có con gì hay chui vào ăn cám không, dán thạch thùng , chuột ... bạn đổi chỗ treo lồng xem:a01:
Đúng như bạn dinhhaind nói có thể có con gì chui vào lồng hoặc bị muỗi cắn. Tốt nhất bạn nên bỏ hết cóng thức ăn nước uống, vệ sinh lồng sạch sẽ cho chim trước khi cho nó đi ngủ vừa đảm bảo sức khoẻ cho chim vừa đảm bảo sức khoẻ cho người. Thứ 2 bạn xem lại chỗ treo lồng chim vào buổi tối, bạn treo lồng ở chỗ tối hay chỗ có ánh đèn (ở phòng khách chẳng hạn). Nên treo lồng ở chỗ tối để chim ngủ được ngon giấc bạn nhé. Tình trạng này xảy ra lâu chưa hả bạn ?

yencongtu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thằn lằn cũng là một trong những thủ phạm đó ban. Thân!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom