Guest viewing is limited

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
vừa rồi đưa đưá em đi thi trên Hà Nội có ghé qua chùa Trấn Quốc và Văn Miếu giữa chỗ đô thị náo nhiệt đươc nghe rất nhều chú chào maò hót sao mà hay và thú vị thế,chỉ tiếc là ko có maý ảnh để chụp cho các bạn xem(nay nhờ anh em naò ở HN đến chụp và cho lên để anh em thưởng thưc nhé)Cảnh caó ai đến đó bắt chim non và bẫy vì ảnh đến cảnh đẹp cuả di tích lịch sử,hãy để chúng sinh sản tự nhiên.Xin cám ơn rất nhều.

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Được nghe chim hót giữa thành phố thì quá tuyệt rồi, mình thấy trên Đà lạt chào mà cũng bay lòng vòng trong thành phố nhiều lắm.

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
HI..HI...bạm thuanthuynguyen yên âm , anh em có mê CM thật nhưng cũng ko nỡ đánh bắt ở những nơi tôn kính như thế, thứ nhất đánh đâu thì đánh chứ đánh ở những chốn tôn nghiêm và đông đúc khách thập phương là hình ảnh ko đẹp cho lắm đối với dân ta và đặc biệt với du khách nước ngoài , thứ 2 là phá vỡ cảnh quan sinh thái hiếm hoi của thành phố, anh em HN muốn đánh bắt sẽ rủ nhau ra ngoại thành hoặc làm chuyến kết hợp dã ngoại xa thôi

pinocchio277

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn ThuanTHuyNguyen còn chưa biết nhiều chỗ đó thôi. Trong HN có nhiều công viên và có nhiều các cơ quan còn nhiều cây cổ thụ, có rất nhiều CM sống và sinh sản tại đó. Tôi có thể kể ra thêm một số nơi cho bạn biết: Công viên Thống Nhất, Công viên Thủ Lệ, Vườn Bách Thảo, Công Viên Lenin, Bệnh viện 108, Bệnh viện Bạch Mai, Trường ĐH Bách Khoa, Trường ĐH Kinh Tế... Bạn đến đó lúc nào cũng có thể nghe tiếng CM or Chòe Than. Đặc biệt sau nhà Việt Nhật bệnh viện Bạch Mai có rất nhiều Cu gáy, có lần tôi đã đếm ko dưới 6 đôi kiếm mồi ở dưới sân đó. Tôi nghĩ ngoài việc chơi chim do niềm đam mê của chúng ta, chúng ta cũng cần phải giữ gìn và bảo vệ thiên nhiên xung quanh, ko nên bắt quá nhiều or làm món ăn Đặc Sản.

coongvip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhà mình ngay đối diện Văn Miếu Quốc Tử GIám( đúng ra là đối diện vườn hoa Giám ) hàng ngày vẫn được thưởng thức những tiếng Khuyên líu + Chào Mào + chích chòe than.Hồi nhỏ mấy ông anh thường hay qua đó bắn chim + hái nhãn và muỗm + câu cá bên trong Văn Miếu.Nhưng thế hệ đó qua rồi còn bây giờ tụi nhỏ thường ko chơi mấy món đó nữa mà chuyển qua internet hết , thêm vào đó là hiện nay số người lang thang + nghiện ko còn tụ tập ở đó nữa nên cảnh quan bây giờ rất đẹp và sạch sẽ.Chim chóc cũng tụ tập về nhiều hơn

comrangmyxao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hà Nội có rất nhiều công viên, hồ nước. Cho nên có rất nhiều loại chim về làm tổ rất náo nhiệt :)

dammechim

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đúng như các bạn đã nói, những ai yêu thích chim (Chào Mào, khuyên, chích chòe.v.v) sinh sống tại HN đều hãnh diện vì có tiếng chim hót quanh nhà, nhất là vào trung tâm thành phố, công viên, công sở. Mình đã từng vừa ngồi họp vừa nhìn chim sà xuống sân cơ quan kiếm ăn trong đó có chích chòe, gáy cứ như là đang ngồi ở giữa một miền quê yên ả nào đó. Tiếc rằng không mang máy ảnh, nếu có dịp lên họp mình sẽ nhớ để các bạn được chiêm ngưỡng.

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
hi...hi...vâng nghe nói các thành phố khác đặc biệt trong NAM tốc độ đô thị hoá quá nhanh mà chim cò biệt tăm ..... ở HÀ NỘI thật sướng , chim cò ríu ran , đi đâu cũng được chiêm ngưỡng những chú chim đẹp, những giọng hót hay...chẹp..chẹp... nhiều khi đang đi đường mải ngóng theo một chú chim đẹp mà suýt tông xe ...hic,...hic..... bị VỢ nhéo cho cái đau điếng... hic...hic... DÁM COI THƯỜNG TÍNH MẠNG VỢ CON ...hic...hic..... ấy cũng là cái thú của chim cò HÀ NỘI đấy ạ!!!!!!!!!!!!!!!!

rongbien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ko ở đâu mà nghe được nhiều tiếng chim như ở hà nội bây giờ ,sáng sớm đi trên đường hà nội ở đâu đâu cũng có tiếng chim hót ,cả của người nuôi lẫn thiên nhiên ,bây giờ đi vào rừng hay về các miền quê cũng ko được nghe chim hót nhiều và đa rạng bằng hà nội ,vì chim ở rưng đã nhập hộ khẩu về hà nội hết rồi kt3 mà hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

hà nội ko hổ danh là một thành phố vì hoà bình ,khách thập phương về hà nội chỉ cần nghe chim hót nhiều là biết nguời hà nội mến khách rồi ,tôi nói thế có đúng ko anh em svc hà nội .

Chỉnh sửa lần cuối:

dammechim

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ủng hộ Rongbien nhé! Đúng là đang đi trên phố bỗng nghe tiếng chim hót trên lùm cây rìa đường lại nghiêng ngó và lắng nghe xem giọng của chú đó với giọng chim nhà mình xem có khác nhau không? Nhưng cũng chẳng kịp đánh giá vì đã đi vượt quá mất rồi, nhiều lúc nổi cơn thèm định vác lồng và chim nhà lên bẫy những nghĩ lại thôi, nếu ai cũng như mình thì HN đâu còn tiếng chim nữa. Chúng ta chơi chim nhưng vẫn phải có ý thức bảo tồn các loài chim để các thế hệ mai sau còn được nghe tiếng chim hót vào những buổi sớm mai thức dậy.

leducthangls

Thành viên tích cực
SVC$
0
Trời ơi.Ông Cha ta ngày xưa đã nói,''ĐẤT LÀNH CHIM ĐẬU ''mà đã chọn làm KINH ĐÔ ngày xưa và THỦ ĐÔ của VIỆT NAM bây giờ sao mà lại ko đẹp.không chỉ chim ngoài thiên nhiên bay về ,mà còn các loại chim đẹp được nuôi ở khắp nơi cũng được tìm mang về quy tụ đấy,cho nên AE mình nói chung và AE ở HN nói riêng hãy cố gắng giữ gìn nét đẹp sinh thái tự nhiên của THỦ ĐÔ mến yêu,thanks.

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0
Các bác chịu khó vào khuôn viên Công ty thoát nước HN ở chỗ Vân hồ ấy. Em vào họp mấy lần. Ít nhất là phải có 4-5 chú ở đấy, nghe phê cực

kimcoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu các bạn có dịp vào Học viện CTQG Hồ Chí Minh (135 Nguyễn Phong Sắc) sẽ được nghe rất nhiều tiếng chim hót, dặc biệt là chích choè than và Chào Mào

nguyenmot75

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
Chào bạn!
Cảm ơn bạn nhiều, có hình ko post lên chiêm ngưỡng với, Cm Hà Nội đẹp ko, và tướng tá như thế nào?

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Chào bạn!
Cảm ơn bạn nhiều, có hình ko post lên chiêm ngưỡng với, Cm Hà Nội đẹp ko, và tướng tá như thế nào?
cái này còn tùy theo con mắt và sở thích của từng người chơi, nói chung theo cái nhìn của cá nhân em thì CM miền BẮC nói chung là được tướng tá khá to con, mào cao , đòn dài tách đỏ má lớn và dầy .....( cái này thì chung chung thôi nhé vì cũng có con này con kia nhưng phần lớn là có ưu thế đó .) chất giọng thì cũng tùy con nhưng anh em Miền Bắc đa phần thích chất giọng của CM Bắc vì tiếng to , tròn âm..... thế đấu và nước chơi cũng khá lắm...:a04:.
Khi nào phiên chợ em sẽ làm vài tấm các Bác khách quan đánh giá nhé!

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0
nhưng mà thông báo với anh em 1 tin buồn là trong công viên vẫn có người bẫy chim trộm, hôm trước em tập thể dục trong bách thảo thấy có thằng cầm súng cao su bắn chim loạn xạ, cơ mà thằng đấy dã man qua, bắn đến mấy chục phát, chả biết có phải chim non hay không mà em thấy nó cứ bắn mãi ở 1 chỗ...Hix..hix

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
nhưng mà thông báo với anh em 1 tin buồn là trong công viên vẫn có người bẫy chim trộm, hôm trước em tập thể dục trong bách thảo thấy có thằng cầm súng cao su bắn chim loạn xạ, cơ mà thằng đấy dã man qua, bắn đến mấy chục phát, chả biết có phải chim non hay không mà em thấy nó cứ bắn mãi ở 1 chỗ...Hix..hix

sao lại có những người thiếu văn hoá thế nhỉ,bọn này phải oánh cho nó một trận mới được...........

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0

Bắn 1 chỗ mà phải bắn đến mấy chục phát thì phải nói thẳng là thèng này trình quá lởm:p
Chắc nó đang luyện nghề thui chớ bắn thế thì dù là có chim non nó cũng ị cho 1 phát xuống đầu gọi là đền đáp á>:)

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Chào bạn!
Hôm nay làm được mấy tấm up lên Bác xem tạm ( ra muộn quá còn mỗi hàng này có CM thôi!

Đang tác nghiệp thì đội trật tự Phường ra dẹp vì chợ lấn chiếm hè đường nên đành ra về , lại hẹn Bác đợt sau sẽ nhiều hình hơn( hi..hi..nếu Bác còn muốn thăm thú!):a04:

Boom

Thành viên tích cực
SVC$
0
Trông mấy chú này này đáng thương quá đi thôi ^-^!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom