Guest viewing is limited

hanoicvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bác, các anh các chị, cùng toàn thể bà con FORUM
Em là linhmowis vào nghề chơi Chào Mào.
Số là: hồm rồi em lên HHT mua một chú Chào Mào về chăm sóc chơi theo các bác. theo kinh nghiệm em học hỏi được từ Forum thì chọn một em cũng tương đối, trống 100%. em ngồi theo dõi khoảng 1h và xem lưỡi có chấm đen.... về nhà để một hồi nó hót cũng ác. ( mỗi lần hót nhiều hơn 4 tiếng )
CÓ một vấn đề hôm nay em để ý phần đuôi của nó, ngoài phần đỏ thông thường bên dưới cuối bụng của nó,thì phần trên lưng của chú chim này cũng coa một túm màu đỏ ( đó là phần cuối cùng của lưng con chim, và là phần gốc của đuôi chim)
Các bác cho em hỏi rằng Chào Mào thông thường có như vậy không? vì em quan sát mấy chú khác thì không có, xem trên Nét cũng không thấy chú nào như vậy cả.
Tiếc là không có ĐK Post ảnh (e ko có máy ảnh )

Mong các bác chỉ giúp, chú CM của em nó còn nhát lắm. thấy người là nó đã phi như tên bắn rồi, được cái là không húc mỏ vàolan lồng nên đầu đuôi vẫn còn đủ.:a32::a32:

Các bác cho em hỏi: chim CM của em có cả cái đít đỏ và phần trên đuôi ( cuối lưng - bộ phận tiết ra chất nhờn của chim ) những sợi lông tơ mọc trên cái núm tiết chất nhờn đó cũng màu đỏ luôn.
Vấn đề là em chưa thấy con nào có màu đỏ tại vị trí đó. các bác đã thấy bao giờ chưa a.
con này em mới mua mấy hôm nay trên HOÀNG HOA THÁM. hót cũng được ( theo cảm nhận của em.)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
nếu đó là thật thì chim của anh thuộc hàng độc bởi vì từ trước tới h chỉ nghe chim bạch đề,bông mơ,gián cánh.......,cố gắn chăm nha và có điều kiện thì up vài tấm hình lên cho anh em chim ngưỡng thì ok
thân
thanhbonsai

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
Nếu bạn là người mới vào nghề chơi Chào Mào như bạn nói thì là người may mắn lắm rồi . Mới chơi mà mua ngay được 1 con chim trống 100% , mới chơi mà gặp ngay được 1 chú chim mau mỏ (siêng hót) về nhà ít ngày mà đã ra giọng , giọng lại dài trên 4 âm như bạn nói , Mới chơi mà có được chú chim Khôn ( Nhảy không đâm lồng ) Mới chơi mà kiếm ngay được 1 chú chim khá độc . Bạch Tạnh , Bạch Đề , Bông Mơ , Gián Cánh , Vá Đuôi và Mi Hồng (mí lửa) mình đều đã được chiêm ngưỡng . Chỉ duy nhất chú chim có 2 bồng đỏ ở phần hậu môn như bạn nói nhưng chưa khi nào được tận mắt chiêm ngưỡng cả . Trái Đào Đôi chính là tên gọi của nó . . . :a44: :a44: :a44:
Chỉ cần nhắc đến những yếu tố mình vừa nói ở trên đủ cho thấy bạn là người có duyên với em nó lắm rồi . Khi nào em nó đứng lồng và có điều kiện bạn post vài tấm hình của em nó lên để mọi người được chiêm ngưỡng và chia sẻ cùng bạn nhé !
Xin Chúc Mừng bạn được sở hữu em nó .

Thân chào ...

Chỉnh sửa lần cuối:

Mechimrung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu bạn là người mới vào nghề chơi Chào Mào như bạn nói thì là người may mắn lắm rồi . Mới chơi mà mua ngay được 1 con chim trống 100% , mới chơi mà gặp ngay được 1 chú chim mau mỏ (siêng hót) về nhà ít ngày mà đã ra giọng , giọng lại dài trên 4 âm như bạn nói , Mới chơi mà có được chú chim Khôn ( Nhảy không đâm lồng ) Mới chơi mà kiếm ngay được 1 chú chim khá độc . Bạch Tạnh , Bạch Đề , Bông Mơ , Gián Cánh , Vá Đuôi và Mi Hồng (mí lửa) mình đều đã được chiêm ngưỡng . Chỉ duy nhất chú chim có 2 bồng đỏ ở phần hậu môn như bạn nói nhưng chưa khi nào được tận mắt chiêm ngưỡng cả . Trái Đào Đôi chính là tên gọi của nó . . . :a44: :a44: :a44:
Chỉ cần nhắc đến những yếu tố mình vừa nói ở trên đủ cho thấy bạn là người có duyên với em nó lắm rồi . Khi nào em nó đứng lồng và có điều kiện bạn post vài tấm hình của em nó lên để mọi người được chiêm ngưỡng và chia sẻ cùng bạn nhé !

Thân chào ...
Bác Minhhp cho em hỏi, em cũng bắt trên HHT 1 con CM (chim vùng Chùa Hương) về nhà hôm trước, hôm sau ra được 5 tiếng, giọng đanh và khoẻ, rất chịu hót đấu (vì em mua 3 con về rồi lọc mà) chim như vậy có tương lai không bác??? chiều Thứ 7 này em đem xuống đảo HC bác thẩm định giúp nhé! Mong gặp lại bác!!!

hanoicvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Thân chào ...
Cảm ơn bác đã cho biết những thông tin quý giá, chim của em đâu có 2 bồng đỏ như bác nói đâu ạ. Em để ý nó chỉ có 1 nhóm lông ở phần "phao câu" có dạng lông tơ, màu đỏ thôi bác ạ. em không có máy ảnh nên chưa chụp được hình em nó. và nó vẫn nhảy nhót ghe quá. khó lại gần mà nó chịu đứng im. em vẫn thỉnh thoảng để nó đói nửa buổi rồi mới cho hoa quả vào và ngồi im cạnh lồng, em nó vẫn nhảy như choi choi, thỉnh thoảng xuống trộm vài mỏ rồi lại Hip Hop tiếp. được cái là nó không phá bộ lông đuôi, nhưng mỏ chì cũng sắp thành "Hói Đại Nhan Rồi:"rồi.... Hic hic..

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom