Guest viewing is limited

chuong2302

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào Mào bông đầu của Chuong2302. Các bac xem rồi cho cho kiến nhé.
Con này 1 mùa, chim má trắng lên nhưng vẫn còn nhát lắm.

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Hình mờ quá và không thấy đủ con chim nên không thể nhận xét gì đươc Bạn ah.
Còn về bông thì có vài chấm trắng sau gáy thôi hay sao?
Bạn chup hình rõ chút nữa thì anh em mới đánh giá được.
Nó là chim má trắng 1 mùa rồi mà còn nhát thì chứng tỏ cũng không gần người nhiều, chứ bạn bè mình nuôi má trắng còn đá tay ấy chứ.
:a22:

chuong2302

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hình mờ quá và không thấy đủ con chim nên không thể nhận xét gì đươc Bạn ah.
Còn về bông thì có vài chấm trắng sau gáy thôi hay sao?
Bạn chup hình rõ chút nữa thì anh em mới đánh giá được.
Nó là chim má trắng 1 mùa rồi mà còn nhát thì chứng tỏ cũng không gần người nhiều, chứ bạn bè mình nuôi má trắng còn đá tay ấy chứ.
:a22:

Chỉ có cỡ 10 chấm trắng ở trên đầu thôi bạn à. Em nó nhát quá lên chụp cũng hơi bị khó khăn

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
chú chim này đòn hơi gắn.mũ hơi thấp nhưng lông thì mượt đấy bạn.chim má trắng một năm lồng mà còn hơi nhát thì chắc do bạn ít cho em nó tiếp xúc với con người .thường để trong nhà ít người qua lại phải không.
để chim mau dạn thì bạn cần cho chim tiếp xúc nhiều với người (thường xuyên đi dợt là cách tốt nhất giúp chim mau dạn)
bạn chăm sóc tốt nhé hi vọng mùa thay lông sau chim sẽ mọc nhiều lông trắng hơn.
thân:a31::a31:

tanacoustic

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hình hơi mờ nên chưa nhận xét được gì nhiều.Hình như em nó chỉ bông một ít ở đầu thôi hả bác.Nhưng dù sao bông mơ cũng thuộc vào chim quý rồi.Ráng chăm chút cho em nó nhá.Thân:a45:

huycm1893

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chú cm của anh đẹp trai rồi, nhìn nó hiền wé,đi bẫy nhiều nha,thân.:a08:

horsewindy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim của bạn tướng tá ngon, và "năng động" nhỉ? Mai mốt tui về Nha Trang ghé thăm, giao lưu với Chương nhé,tui trước kia ở Nha Trang cũng có chơi chim CM, từ khi vào Sài Gòn xinh sống không chơi, tuy nhiên dạo này rảnh rỗi nên có ý định về Nha Trang tìm 1 em đem vào SG chơi cho vui.

tecong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
trời ơi!!!chim của ban bông nhiều quá nhìn hoa cả mắt

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
HIC mơ như của bạn thì mình có vài con,giờ chán chơi Mơ rồi,chỉ thích chơi con nào cứ lên sàn là pắn ầm ầm thôi,......cũng cảm ợn bạn đã chia sẽ hình ảnh cho anh em.........thân

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
... chim nhìn đẹp...có điều số lượng lông mơ khiêm tốn quá...cám ơn a Chuong2302 đã chia sẻ...

Thiên Điểu1

Hô Bảo Nghĩa
SVC$
0
HIC mơ như của bạn thì mình có vài con,giờ chán chơi Mơ rồi,chỉ thích chơi con nào cứ lên sàn là pắn ầm ầm thôi,......cũng cảm ợn bạn đã chia sẽ hình ảnh cho anh em.........thân

cụ Khổng ui chán mơ rùi thì chuyển ra ngoài này nhé ..chủ thì mơ hết đầu rùi mà không có một em mơ nào hi hi hi

hoasac

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này đăng từ tháng 5/2009, không biết bây giờ nó đi về đâu nhỉ. Lỡ moi topic lên rồi đề nghị chủ thớt cho biết thêm thông tin

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
cụ Khổng ui chán mơ rùi thì chuyển ra ngoài này nhé ..chủ thì mơ hết đầu rùi mà không có một em mơ nào hi hi hi

được mà cụ,có con có 7 cái chấm mơ trên đầu nhìn rõ ràng luồn,mồng cao,đẹp,bữa nói cụ thuận có nuôi không cụ chê,hic,cụ bảo không thích mơ,nếu cụ thích em chuyển cho cụ nuôi chơi cho vui...

chuong2302

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con này đăng từ tháng 5/2009, không biết bây giờ nó đi về đâu nhỉ. Lỡ moi topic lên rồi đề nghị chủ thớt cho biết thêm thông tin
con này die rồi,cám ơn anh em quan tâm . Nhà nuôi 2 con mèo mà chim vẫn bị chuột ăn, thế mới đau . Con này bông mà ché to và dài ..HIX!!!

khoant

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bắt con mèo bỏ vô lòng chim coi thử chuột còn dám ăn nửa không.chia buồn cùng bác.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom