Guest viewing is limited

truongvoky

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
minh có con Chào Mào 4 móng trắng. các bạn cho mình hỏi chim như vây có hay ko. con này la chim chuyền má trắng.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

choecon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
còn cm mào móng trắng là loại đột biến giống như cm bông mà ở đâu bác có thế có thể tặng mình 1 con được ko :a03::a45:

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
hay hay ko ở chất chim, mà chim chuyền má trắng thì phải tập nó mới hay dc, bản thân con chim phải cho căn bản và chất giọng cộng thêm với tập luyện học giọng nữa thì mới đánh giá dc chim hay hay ko hay, chứ 4 móng trắng hay có cả 8 móng trắng mà chim hót ko hay thì cũng chẳng để làm gì,

Nói chung phải đánh giá tổng thể về chú chim sau này, còn nó có móng trắng chỉ là một hình thức bên ngoài đặc biệt của chú CM của bạn, chưa nói lên dc điều gì cả, có thể bản chất nó đặc biệt và nó hay nhưng người nuôi ko phát huy dc bản chất của nó thì cũng thành ko hay,

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạch đề tất nhiên là chim hiếm rồi, bạn chăm cẩn thận, cho em nó đi học giọng thường xuyên, thay lông xong mà em nó hót tốt thì sẽ có vài củ đấy. hehe

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc bạn có chú hay.
Mình chỉ mới có chú ở A lưới 1 móng trắng đã cưng ghê roài
ihihih...
Nhưng hay hay không là do tố chất con Chym.:a15:

dungnguyen29681

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạch đề tất nhiên là chim hiếm rồi, bạn chăm cẩn thận, cho em nó đi học giọng thường xuyên, thay lông xong mà em nó hót tốt thì sẽ có vài củ đấy. hehe
bác này kinh doanh chim sao mà nói vậy, chưa gì đã tính chuyện bán lấy tiền rồi.

nhockeotao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác choecon ơi người ta có 1 con 4 móng trắng chứ không phải 4 con 1 móng trắng đâu bác.:a15: Bác xin mất của người ta thì người ta nuôi gì hihi:a24:.
Còn bác chủ thớt có được em 4 móng trắng thì cũng quý. Nó có 1 chân 4 móng trắng hay 2 chân mỗi chân 2 móng trắng vậy bác. Nó chỉ trắng móng hay nó trắng lên tới cẳng chân luôn. Nếu là má trắng thì bác nên cho đi dợt thường xuyên nếu có điều kiện, còn không thì tải vài file mp3 về ép giọng cho nó. Bác up cho ae cái hình hay cái clip nhá:a01:
Chúc bác có chim hay!
Thân!!

yencongtu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có là bạch tạng cũng chưa chắc là chim hay đâu bạn. Dù sao cũng chúc mừng bạn đã có 1 chú chim đẹp.Cố gẵng chăm sóc nó thật tốt nhé.

peeves

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạch đề thì khỏi xem thêm gì nữa. Chắc chắn hay. Đây là ẩn tướng chứ không phải đột biến.

choichimcanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mừng bác có chú chim có thể nói là thuộc dạng hiếm, giá mà bác post anh em nó lên cho anh em chiêm ngưỡng nữa thì tuyệt quá, thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom