Guest viewing is limited

vankhoa_123123

Thành viên mới
SVC$
0
Thân chào các ace của diễn đàn!
Tình hình là mình có chú hút mật nuôi đc mấy ngày rồi và hiện nay đã biết ăn bột ướt đặc có đường bây giờ minh cho ăn bột khuyên khô + với đường các bạn thấy đã ổn chưa và bạn nào có công thức cám dành cho khuyên + hút mật đơn giản dễ làm thì cho mình xin nhé . thanhks all!:a07:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Bạn vào cám như vậy là khá ổn rồi đó không đáng sợ nữa đâu. Chỉ có điều không bạn khi cho hút mật ăn cám thì nhớ xay nhỏ mịn cám khuyên ra và trộn thêm đường vào. Bạn cũng có thể chọn cho em nó những con sâu quy rất nhỏ thì em nó có thể ăn được, nếu không có thể tìm dum quế ở các tiệm bạn thức ăn cho cá cảnh cho em nó ăn thêm. Thân

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Đối với hút mật, khẩu phần ăn luôn phải có mồi tươi, nếu bạn đã vào cám được thì đó là một điều tốt nhưng phải thường xuyên bổ sung các loại mồi như ruồi, muỗi, lăng quăng để chim khỏe mạnh

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Mình làm cám cho hút mật ăn thế này bạn nuôi thử nhé :
1 hủ cám ba vì ( hủ lớn đựng thức ăn của lửa tương đương thể tích 1 cái trứng vịt ) bỏ vào máy xay sinh tố xay nhuyễn + 1 hủ đậu phụng rang chín cũng xay nhuyễn + nửa hủ đường cũng xay nhuyễn + 1 lồng đỏ trứng gà ta hoặc trứng vịt luộc chín lấy lồng đỏ . Trộn các loại cám xay nhuyễn lại và đường , trứng thật đều là ok . sau khi trộn đều nên dùng cái ray bột bằng inox bán ngoài chợ để ray cám cho mịn đều sẽ tốt hơn .

vankhoa_123123

Thành viên mới
SVC$
0
cảm ơn các bác đã giúp đỡ bây giờ mình cho chim ăn bột ko có đường nhưng uống nước đường đc k mấy bác và mình sẽ bổ sung them bằng mồi tươi các bác thấy vậy đã ổn chưa . tks:a45::a45::a45:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
cảm ơn các bác đã giúp đỡ bây giờ mình cho chim ăn bột ko có đường nhưng uống nước đường đc k mấy bác và mình sẽ bổ sung them bằng mồi tươi các bác thấy vậy đã ổn chưa . tks:a45::a45::a45:
Theo mình bạn không nên cho ăn kiểu bổ sung nước đường riêng như thế, dẫn đến chim dễ đau bụng và đi phân ướt... bạn nen cho đường vào cùng cám thì tốt hơn còn bổ sung mồi tươi thì ok rồi. Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom