Guest viewing is limited

cungqn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình vừa mua 1 em CG (chim bổi), vừa về treo lồng lên nó gáy liền. Thấy vui vì nghĩ là mua trúng chim siêng hót. Nhưng mình để ý chỉ thấy nó gáy có 2 lượt cho mỗi lần gáy, mỗi lượt 4 tiếng (cúc cù cu cu). Cách khoảng nửa tiếng mới gáy lại lần nữa và chỉ 2 lượt gáy. AE có kinh nghiệm giúp đỡ mình với, không biết chim mới còn nhát ít gáy hay là do cái nết nó vậy.

lethephong_man

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn cungqn ! Chúc mừng bạn mua được một em mau miệng chứ thông thường mua chim gáy bổi thì ít nhất cũng khoảng một tuần trở lên mới gáy gọi vài tiếng có con gáy theo cử sáng , trưa , chiều mỗi lần chỉ vài câu hoặc vài phút ... Vì chim bổi mới về còn nhát và lạ chổ nửa nên bạn chịu khó chăm sóc cho thật tốt nhé với thời gian thì em nó sẽ nổi và đến khi đó em nó sẽ gáy cho bạn nghe suốt ngày luôn (nếu có điều kiện bạn nên tìm thêm một em nửa nhưng treo xa không cho thấy mặt để em nó nghe em kia gáy thì sẽ sung gáy hơn) vài lời cùng bạn chúc bạn vui !

Chỉnh sửa lần cuối:

vuhuynh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim gáy mà gáy kiểu này rất nhiều trường hợp đa phần là mái .... bạn để ý có phải không nha..... Có gì không đúng mong bạn bỏ qua.

saothuat

Thành viên mới
SVC$
0
mình cũng gặp trường hợp như vậy. mới mua một chú, nhưng nó gáy nhỏ ­­­­qua, mỗi lần gáy có 1-2 tieng ah . vây có phải là chim mái không?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom