Guest viewing is limited

ongiacorau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim cu gáy nhà em sao bị sâu lông wá các a oi.nó vùa mới bị time gần đây thôi àh.
các a coi có cách gì giúp e với.nhìn em nó sơ xác thấy thương wá.thank các anh nhìu lắm!!!

Hoa Lan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Không biết bệnh sâu lông mà bạn nói ở trên như thế nào
còn Cu gáy nhà mình thời gian gần đây như kiểu bị nấm, hay vi sinh vật gì gặm khoét chỗ lông ở 2 đầu cánh, nhìn lộ cả thịt. Bắt ra vạch lông để xem thì thấy chỗ thịt đầu cánh bị tụ như kiểu cục mụn khô màu trắng. Chim bị gầy đi xơ xác mặc dù cho ăn đầy đủ cóng Thóc, Kê, sạn nhỏ

Dưới đây là vài ảnh chụp mong mọi người tư vẫn cách chữa trị
Chân thành cảm ơn mọi người !

<!-- / message -->

sequat

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chim gáy của bạn đang trong thời gian thay lông lên mới bị như vậy.một phần nữa là do bạn không chịu khó cho chim xuống đất<hạ thổ>lên sức khoẻ của chim yếu dần đi mà bạn không hề biết.bạn lên tìm một bạt đất đẹp một tuần lên cho chim xuống khoảng 2 đến 3 lần<phải cho chim sát đất để có thể an đc những hạt đất và cọng cỏ>cộng với một điều là đừng cho chim an đồ nóng trong tg chim thay lông như Kê vì kê rất nóng lên cho ăn thêm một chút cám chứng.đảm bảo với bạn rằng chim sẽ khoẻ và không bị tình trạng như vậy nữa đâu.

Hoa Lan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em vẫn băn khoăn là lông Cu Gáy bị gặm nham nhở như kiểu bị nấm hay vi sinh vật nào gặm ấy và phần thịt chỗ đó thì bị gồ lên, đóng vảy trắng.

Biểu hiện đó như của bệnh nấm hay bị mò như kiểu gà mò ?

Em định bôi thuốc sát trùng vào chỗ đó liệu có đc ko ?

minhkaro

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn nhổ phần lông bị sâu đi chứ ko nó lay lung tung là hư cả 1 đời chim:a17:

ptd

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em vẫn băn khoăn là lông Cu Gáy bị gặm nham nhở như kiểu bị nấm hay vi sinh vật nào gặm ấy và phần thịt chỗ đó thì bị gồ lên, đóng vảy trắng.

Biểu hiện đó như của bệnh nấm hay bị mò như kiểu gà mò ?

Em định bôi thuốc sát trùng vào chỗ đó liệu có đc ko ?

xin chia buồn với bác về tình trạng của con chim, bác thử pha nước muối loãng và dùng bình phun đều lên mình chim vài hôm xem tình trạng có được cải thiện không, kết hợp với cho chim tắm nắng hàng ngày, hạ thổ, vệ sinh lồng sạch sẽ và cho ăn đủ chất để bồi bổ cho nó nữa, hy vọng nó sẽ khỏi

duyhai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhân tiện cho mình hỏi chút. mình có nuôi 2 em CG nuôi từ non lên(thuần người). 2 em đều gáy rồi nhưng lông phần ở ngực 2 em đấy xoăn lại rất xấu. mong mọi người chỉ cho mình cách chưa trị. xin cảm ơn.

trung omon

Thành viên mới
SVC$
0
chim cu gáy nhà em sao bị sâu lông wá các a oi.nó vùa mới bị time gần đây thôi àh.
các a coi có cách gì giúp e với.nhìn em nó sơ xác thấy thương wá.thank các anh nhìu lắm!!!
bạn biết thuốc diệt sâu bọ thegen 2 lúa xanh kg? bịt nhõ khoãng 8 nghìn hà,mua về bạn lấy 1% trong bịt thuốc pha với 1 lít nước,phấy điều bạn lấy cọ lông thõ thoa lên bộ lông cũa chim nhớ là thoa bên trong mình chim luôn nghe[chú ý đừng thoa vào mắt và miệng]nó sẽ diệt hết các loại kí sinh trùng trên mình chim.
thuôc này không đột hại cho các loài có xương sống đâu,chim bạn mau chóng có bộ lông đẹp chỡ lại chúc bạn thành công

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn bắt chim ra xem có vạch lông xem có những con trắng trắng rất nhỏ phải không? Lông thì sơ sát chứ gì? Mình nghĩ em nó bị mạt đó. Em than nhà mình cũng bị mới xin chay thuốc về xịt hết rồi. Nay lông rất đẹp. Bạn ra tiệm thuốc thú y mua chay HANTOX - 200 về pha nước xịt ướt em nó hoặc cho em nó tắm. 10 ml thuốc pha 1 lít nước.

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em Than của em cũng đang bị mạt lông đuôi, dùng nước vệ sinh phụ nữ Dạ Hương nhưng mà vẫn không khỏi nên pha thử dầu gội Clear với nồng độ loãng được 2 hôm nay thì thấy có tiến triển.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom