Guest viewing is limited

MrKhoa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy bác chuyên về bể thuỷ sinh cho em hỏi phát . mấy bác kiếm mấy cây để trông bể thì mấy bác kiếm ở đâu ạ , hay là mấy bác mua ở đâu ạ :a43:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Chào bạn,

Bạn ra các cửa hàng chuyên về thuỷ sinh để chọn cây thích hợp. Hiện các quầy bán cá cảnh cũng có bán. Nếu bạn ở Daklak thì việc tìm và khai thác cây thuỷ sinh ngoài thiên nhiên khá dễ dàng, bạn đến những nơi có thác, suối...

Thân

booizme

Thành viên mới
SVC$
0
bạn ỡ tận dL ah....ở trên đó thú cái là khai thác zui nhưng ko đặc sắc như trong miền Nam. nếu ở Tp thì bạn mún bao nhiu cũng có giá từ 10, 14>20k /chậu

MrKhoa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em cảm ơn bác nhá , bữa nào phải đánh quả vào thác draynu kiếm vài cây , mà không biết tiệm bán chim ở BMT có không nhỉ ? à bác cho em hỏi mình phải chọn mấy cây ở dưới nước thì mới trồng trong bể được phải không ạ ?

bienxanh

Thành viên mới
SVC$
0
em cảm ơn bác nhá , bữa nào phải đánh quả vào thác draynu kiếm vài cây , mà không biết tiệm bán chim ở BMT có không nhỉ ? à bác cho em hỏi mình phải chọn mấy cây ở dưới nước thì mới trồng trong bể được phải không ạ ?
Nếu bạn đã chuẩn bị tốt về điều kiện dinh dưỡng cho cây thuỷ sinh sống trong bể, hệ thống lọc, ánh sáng, Co2 thì bạn khai thác cây ngoài thiên nhiên về có khả năng cây sống được 80% còn không khó thành công , nhiệt độ ở DAKLAK cũng dể chịu có thể phù hợp cho cây trong bể. Chúc bạn khai thác và ươm nhiều loại cây thuỷ sinh mới, chia sẽ anh em.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom