Guest viewing is limited

linhttvt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vấn đề là chậu cat loại 1 lá của mình khi nhảy một nhánh khác là có luôn lưỡi mèo nhưng cái lưỡi mèo này cứ khô héo dần và không bao giờ ra hoa, có khi ra được nụ trong lưỡi mèo rồi cũng khô luôn, mong các bạn nào biết cách chũa chỉ cho mình với.
Cám ơn.

Thiện Mỹ

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cây có lưỡi mèo mà không ra hoa là do thiếu nắng đó bác àh, bác di chuyển cây đến chỗ nào nắng nhiều hơn thì sẽ có bông thôi. Còn việc có lưỡi mèo mà bị hư thì chắc là do bác tưới phân hay thuốc trừ nấm hoặc trừ sâu, hoặc tưới nước nhiều vào lưỡi mèo nên nụ bị hư. Khi cây có nụ nhớ là đừng tưới phân hay thuốc gì lên nụ hết nha bác. Vài dòng góp ý với bác

giakietlan

Thành viên mới
SVC$
0
Cây nhà mình cũng vậy..một chậu gần 20 giả hành trồng cung 4 năm nay mà ko chịu ra hoa chỉ có lưỡi mèo rồi thôi.Cũng để nắng nhiều hơn đến nỗi cháy cả lá mà vẫn không có hoa...đang mong các cao thủ chỉ giáo giúp.
Thanks

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Đúng là bạn có thể đã không cho chậu lan có đủ ánh nắng khi có lưỡi mèo, đồng thời có thể các bạn cũng tưới quá đậm cho chậu lan. Lan không nên tưới quá đậm mà chỉ nên tưới phun sương và có thể tưới nhiều lân nhưng phải chớ cho rễ khô rồi mới tưới, không để cho gốc lan quá ẩm và không nên tưới vào nụ hoa (lưỡi mèo) nhất là phân bón, các bạn cũng chú ý không nên bón phân có quá nhiều nitrogen. Dồng thời đối với cat mình nên ó sự thay đổi nhiệt độ ngày và đêm phải có sự cách biệt thì nó càng dễ ra hoa (nhiệt độ ngày và đêm cách nhau ít nhất khoảng 5-6 0C. Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom