Guest viewing is limited

chimcanhdangduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mời ae cùng thảo luận về vấn đè câu chim OM . Mình mới nuôi chim OM , hôm mình mang chim đi bẫy thì bị mấy ông gần nhà cười mình . họ nói bắt chim OM không cần chim mồi , chỉ cần cần câu là đi câu cưc nhanh . ngày vài chuc con là bình thường .

minhtri89

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chắc là ổng nói sao với bạn đó thôi.. mình không phải kinh nhgiem6 gì nhưng mình chơi OM cũng mấy năm rồi mà có nge ai nói đi câu ốc mít đâu...? Chắc ông này là cao thủ wa..hihihi

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình cũng chưa nghe câu chim om như thế nào. cũng khoái nuôi em này nhưng bẫy hơi chua. vote cho bác chủ topic tìm hiểu kĩ năng câu chim phổ biến cho a e chơi thì hay biết mấy.

chimcanhdangduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình dùng chim bổi đi bẫy được 1 em mái , thả rồi . chiều nay mình theo ông ấy đi câu OM rồi . ông ấy câu rất nghệ thuật , ngồi có 1 lúc mà câu được 2 em . mình cũng câu thủ mà không được , cứ đưa cần lên là nó bay . chắc phải theo học nghề câu chim của ông này . nhìn ông câu mà thèm .:a20:

CT_longxuyen

Thành viên mới
SVC$
0
Câu chim nói đúng là "Chọt chim"
Mình mua 1 câu cần câu dài rồi trét keo bẫy lên ngọn cần câu. Sau đó cầm theo chim mồi( ko cần bỏ vào lụp) chạy đến nơi nào có OM bổi thì máng lồng chim (mồi) lên. Đợi khi nào chim bổi đến gần thì nhẹ nhàng chọt vào chim bổi rồi kéo câu cần vào gỡ chim ra. Làm vậy sẽ nhạy hơn là bãy lụp.
Mình cũng bẫy bằng cách này!

Có gì sai xin ae chỉ giáo thêm... Tks

chimcanhdangduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
như vậy mà nói là câu chim sao được . chỉ dùng cần câu , không chim mồi , không lồng bẫy nha !

CT_longxuyen

Thành viên mới
SVC$
0
Thì mình đâu cần lồng bẩy. Chỉ cần bỏ 1 em chim tạm tạm vào chiếc lồng bình thường là được rồi. Chứ không có chim dụ bổi thì sao bác chọt được

chimcanhdangduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chỗ mình OM nhiều lắm , không cần chim dụ nó cũng về , câu là không được dùng keo hay bất kỳ thứ gì khác ngoài cần câu thì mới gọi là câu chứ bạn . gọi là câu thì không được phép chọt nha .

[K-One]Gino

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hi mới nghe lần đầu luôn, ủa lúc mình đưa cây lên bổi không sợ rồi bay hả bạn ? mà như cây trứng cá um tùm sao chọt ta ^^

chimcanhdangduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mọi người biết câu kỳ tôm không , hình thức câu y chang như vậy , OM là loài chim hút mật , khi treo mình hút trái trứng cá , chúng rất say xưa . khi đó khéo léo đưa cần lên câu là được . mình thì chưa câu được em nào , nhưng tận mắt xem người ta câu rồi .

[K-One]Gino

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nghe hay ha, bắt được chắc lông lá chẳng còn cọng nào ^^. mà bẫy vẫn vui hơn. vừa dợt chim vừa hồi hợp

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom