Guest viewing is limited

daiga

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho em hỏi chim cắt lơn với chim con người ta thường mua loại nào

hungbv

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xin chả lời bạn rằng cắt con và cắt lớn thường gặp loại nào là mua chứ ko chọn loại nào cả vi nó ko có nhiều đến mức chọn được, tùy thuộc vào người chơi muốn chơi kiểu gì mà chọn non hay lớn,nge bạn nói thỳ chắc bạn mới tập chơi loại này? mới chơi hoặc chơi vớ vẩn thỳ nên nuôi laọi lớn vì sức đề kháng của nó tốt và có sức khỏe khó chết nhưng khó thuần hóa và hung dữ

daiga

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
a' cho em hỏi là chim con nuôi lớn lên săn mồi được không anh

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0
dc bạn cứ thả mấy em cu ra là nó sẽ tự động bay tới săn lìn àhh

hungbv

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim con nuôi nên tuỳ thuộc vào người nuôi và cánh huấn luyện của người nuôi về đi săn. Nó có thể là một con chim săn mồi hay nhất hoặc là dở nhất điều đó là tuỳ thuộc vào bạn, mà bạn có biết huấn luyện chim săn ko? có biết falconry ko? huấn luyện chim săn là một thú chơi mới ở việt nam, mình cũng đang học theo, nếu bạn thực sự muốn chơi chim săn thỳ pm cho mình

daiga

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cái này anh phải nói nữa em rất muốn nuôi anh chỉ cho em đi

hungbv

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thứ nhất chơi chim săn ko pahỉ là chuyện một sớm một chiều,ko phải ai muốn chơi cũng được, chơi chim săn phải kiên trì, có đam mê và đúng cách, nó là một ngệ thuật chứ ko pahỉ là thứ để khoe mẽ dồi một vài hôm là chán,muốn chơi chim săn phải có đam mê thực sự, thời gian và tiền bạc, cứ từ từ mà xác định, nó ko dễ như mọi người ngĩ đi, nếu thật sự muốn chơi thỳ pm cho mình, sẽ có một bài dành cho mọi người làm quen với muôn ngệ thuật này

quanvh

Thành viên mới
SVC$
0
ko biết bạn hỏi cắt lớn hay cắt nhỏ là ý nói chim già hay chim non hay là nói về 2 loại chim cắt ?
như ông hungbv nói đó chim non hay chim già để săn đc hết, quan trọng là do ng huấn luyện thôi, chim non thì bạn phải tập cho nó kỹ năng săn mồi, sức đề kháng kém... nhưng bù lại thì dễ thuần hơn. Chim già thì sức đề kháng tốt hơn, kỹ năng săn mồi thì đã có sãn, bù lại huấn luyện khó hơn. Chơi môn này ko tốn nh tiền như bạn nghĩ đâu. nếu gặp chim cắt mà ko muốn mua thì pm cho mình nhé, mình sẽ mua cho ae trong club cùng chơi, vì loài này là chim di cư nên cũng ko sẵn lắm. tên quân ở thái nguyên

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom