Guest viewing is limited

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hôm nay tình cờ xem được bài này trên 5giay,nhìn thì thèm lắm,nhưng lực bất tòng tâm không đủ sức để rước cặp này về,nên gởi lên đây cho anh em nào là đại gia của svc tranh thủ hốt lẹ cặp này để có gì anh em svc còn có dịp nhìn thấy chúng sau này,ai là đại gia thì nhanh tay lên nha

<iframe height="315" src="http://www.youtube.com/embed/2w1LtrEhAVU" frameBorder="0" width="560" allowfullscreen=""></iframe>

Hic...nhìn chỉ biết nói 2 chữ thèm..... :(

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Hi.. cám ơn a Chủ Top đã chia sẽ, nhìn đã thật chứ, mới chim non mà đã như thế này rùi thì lớn k biết sao nhỉ? chưa kể dạn người siêng chơi, duôi dài, hót tốt sàng cầu nữa thì .. ôi trời.. vô giá lun quá...
Thân !

SonCaHue

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cặp này ở Đắk Lắk, ban đầu báo giá 12.000USD/1con, 22.000USD/1 cặp. Tỉ lệ Trống là 100% và 90%. Chủ nhân bao phí đi lại đường Air, ăn ở Motel. Chắc nhắm tình hình đưa giá hơi bị hố nên giảm roài. Chỉ có 2 nhúm lông, chăm không khéo là đi toi con Kia Forte.

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Không ngờ ở đak lak mình lại có hàng độc như vậy, chắc là ở BMT hả bác? Chim non mà bán giá đó hơi cao và cũng ít ai dám liều như vậy, lỡ sơ xuất tí là die. Thank đã chia sẻ
Sắp tới mùa chuyền rùi hy vọng là đi mồi kiếm được em như thế hihi. Đi mồi gần 1 năm rùi mà được vài em có 3 - 5 đốm bông là cùng nản thật.

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cặp chim này chủ chim nói là ở Đak nông,chim bố mẹ còn ở ngoài rừng,chim bố thì bạch tạng,còn mẹ thì bình thường,nhưng chủ cặp chim này nói mỗi năm cặp chim bố mẹ này cho ra đời 1,2 lứa bạch tạng,cứ đều đều,năm nào cũng vậy,hay thật đó,có lẽ phải đúng cặp chim này thì mới cho ra chim con bạch tạng được,chim bố đuôi 19,chim mẹ thì không nghe nói.Nếu ai ở Đak Nông mà có ý định ép đẻ để làm giàu thì nên đi canh bắt đúng cặp chim bố mẹ này về ép đẻ thì sẽ giàu to,chứ nếu chỉ bắt dc 1 trong 2 con bố hoặc mẹ thì không chắc chim con sẽ ra được bạch tạng đâu. Theo thông tin thì sau khi cặp chim non này bị bắt thì cặp chim bố mẹ đang tha rác làm tổ mới,chắc sẽ có 1 cặp chim con bạch tạng nữa chuẩn bị ra đời đây.Vì điều kiện không cho phép chứ không mình cũng lên Đak Nông để lùng bắt cặp chim bố mẹ này về cho ép đẻ,chứ để ngoài rừng vậy thế nào cũng có người khác bắt được,mà họ chắc gì đã cho ép đẻ,sợ mai mốt sẽ không còn chim bạch tạng nữa thôi.

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cặp chim này chủ chim nói là ở Đak nông,chim bố mẹ còn ở ngoài rừng,chim bố thì bạch tạng,còn mẹ thì bình thường,nhưng chủ cặp chim này nói mỗi năm cặp chim bố mẹ này cho ra đời 1,2 lứa bạch tạng,cứ đều đều,năm nào cũng vậy,hay thật đó,có lẽ phải đúng cặp chim này thì mới cho ra chim con bạch tạng được,chim bố đuôi 19,chim mẹ thì không nghe nói.Nếu ai ở Đak Nông mà có ý định ép đẻ để làm giàu thì nên đi canh bắt đúng cặp chim bố mẹ này về ép đẻ thì sẽ giàu to,chứ nếu chỉ bắt dc 1 trong 2 con bố hoặc mẹ thì không chắc chim con sẽ ra được bạch tạng đâu. Theo thông tin thì sau khi cặp chim non này bị bắt thì cặp chim bố mẹ đang tha rác làm tổ mới,chắc sẽ có 1 cặp chim con bạch tạng nữa chuẩn bị ra đời đây.Vì điều kiện không cho phép chứ không mình cũng lên Đak Nông để lùng bắt cặp chim bố mẹ này về cho ép đẻ,chứ để ngoài rừng vậy thế nào cũng có người khác bắt được,mà họ chắc gì đã cho ép đẻ,sợ mai mốt sẽ không còn chim bạch tạng nữa thôi.

Ở chỗ nào vậy bác biết cho mình cái địa chỉ mình mang con mồi lên tia vợ chồng nó về cho rồi, mình với bác cưa đôi hihi người đang sở hữu cặp chim này thì đã tính toán hết rồi. Cứ để đẻ trên rừng chứ không bắt, nếu bắt chim bố mẹ thì dễ quá.

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
xem cái giá thôi, em cũng xém té xỉu, miệng nhẩm nhẩm, lấy máy tính bấm bấm...Trời cái giá...em cũng rất muốn sở hữu cặp chim này nhưng không có tiền.hic.Đúng là rất quí, hiếm.

birdlover

Thành viên tích cực
SVC$
0
các bác tính toán ở đây mà các bác không nghĩ là thằng chủ chim nó cũng có toan tính của nó à? Dễ gì các bác biết được chỗ mà các bác đòi đi bẫy haha, mơ mộng quá.

Tuấn_Hn

"Để nhớ 1 thời ta đã yêu"
SVC$
0
Đã giảm giá xuống còn 12k obama rồi đấy các tình yêu à..chắc muốn sở hữu 2 em này có khi em phải bán cả gia sản đi nữa may ra mới rinh được về...nhưng rinh được về rùi thì ta về đâu? sống ở đâu bây giờ..thôi các tình yêu nào có đủ obama thì mang 2 em này về nhé!!!

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi kính chào các fans mê CL!

Cũng đã lâu lắm rồi mục CL mới lại có một topic gây scandal như thế này!

Chim con nhìn đã thích rồi huống chi là Bạch Tạng. Đúng vậy! Người chủ biết được cặp này thì làm gì nói chỗ, để mỗi năm có cặp Bạch Tạng không hay hơn sao. Tuy nhiên, để ngoài rừng đôi khi nó di chuyển nơi khác hoặc xui sao có thợ bẫy đi qua thì rồi.
Theo mình bẫy cặp chim bố mẹ về nuôi thuần qua mùa lông, nuôi trong aviary chúng vẫn sinh sản tốt thôi và không bị mất đi.

Theo mền thì cặp này con bên phải là trống em bên trái là mái... vậy là có cặp rồi.

Nhưng rồi........................ cũng chỉ mong cho chúng về tay người có tâm với nghề chơi, với thú chơi CL một tí.

Vì ngày này giá cả vô độ... dẫn tới cái không hay trong thú chơi chim hiện nay!

Bạch Đề

SonCaHue

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đã giảm giá xuống còn 12k obama rồi đấy các tình yêu à..chắc muốn sở hữu 2 em này có khi em phải bán cả gia sản đi nữa may ra mới rinh được về...nhưng rinh được về rùi thì ta về đâu? sống ở đâu bây giờ..thôi các tình yêu nào có đủ obama thì mang 2 em này về nhé!!!

Bác cứ mua đi, chủ chim sẽ miễn phí...nhà trọ cho bác tới 2 mùa, lúc ấy đôi chim cũng đã nhớn và hái ra tiền trả lại bác roài.ka..ka...

Tuấn_Hn

"Để nhớ 1 thời ta đã yêu"
SVC$
0
Với kiểu tình hình đồng tiền đang mất giá thế này em muốn lắm nhưng ko đủ...nhỡ đâu vừa về tới nơi thì 2 em ấy lăn ra die thì sao? lần trước em có mua 3 em Chòe Lửa về..chưa kịp mang về tới nhà thì 1 em tử nạn ngay tại chỗ...xót lắm các bác à!

meotom

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xem cái giá thôi, em cũng xém té xỉu, miệng nhẩm nhẩm, lấy máy tính bấm bấm...Trời cái giá...em cũng rất muốn sở hữu cặp chim này nhưng không có tiền.hic.Đúng là rất quí, hiếm.
kinh quá
nếu em có nhìn thấy cũng đứng xa xa không nhỡ ai đẩy một cái là phải về nhà bán ruộng mà đền mất thôi

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đồn không chắc đúng đâu bác ơi. Mình chỉ nghĩ đơn giản giống Chào Mào thái lan đã nuôi sinh sản kiểu công nghiệp rồi(đẻ như gà) và họ cũng có rất nhiều chim bạch tạng(sao không ghép đẻ). Mà họ vẫn phải sang việt nam lùng mua chim bạch với giá rất cao đó.
Thực tế như mình biết ở người bố mẹ bình thường thỉnh thoảng vẫn sinh đứa bạch tạng. Còn chưa gặp người bạch tạng thì sinh con ra sao

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom