Guest viewing is limited

hieuphuongchitb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chủ nhật vừa rồi tối có sắm một chiếc lồng tắm cho chim bằng inox thấy đẹp và từ nay không sợ hỏng nan lồng tắm nữa. Đúng là cái gì cũng có hai mặt của nó cả. Có em Chào Mào bẫy được khoảng 2 tuần về đấu với chim nhà, anh em đến chơi ai ai cũng khen có triển vọng. Mình to mào lân họng bò nói chung là hàng chuẩn không cần chỉnh. Ngồi cách em nó 1 m đã hót chuyện và đấu lại với em bẫy của mình thế mới ghê. Mọi ngày vẫn cho em nó vào lồng tắm như thường lệ, trưa nay vẫn thế. Đưa em sang lồng tắm inox tắm táp xong đưa em nó sang lồng thì ôi thôi thằng nhóc nhà mình lân la bò ra ( cháu nó mới 1 tuổi). Chú chim có phần hoảng và phần cửa lồng đút khay tắm trơn qua thế là đánh vù ra mất. Tôi chả biết làm gì hơn nhìn em nó mà không tin được vào mắt mình buồn chán. thất vòng. Qua đây muốn cảnh báo với anh em chim cò tắm lồng inox phải buộc lại cửa lồng đút khay tắm vào không lại một ngày giống tôi./.:a22:

Tuyến - IT

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thật là đáng tiếc cho bạn, cũng chỉ vì sơ xuất cả thôi, chứ cái lồng nào mà chẳng bị xổng nếu ko cẩn thận, mình cũng đang dùng lồng tắm Inox,mình cùng dây chun buộc nên kéo lên nó tự tụt xuống luôn, nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn đã nhắc nhở ACE.

Thân !
Tuyến - IT

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
Hi nỗi buồn muôn thủa, chia buồn cùng bạn nhé. Đây là do mình sơ ý chứ lông tre và lồng inox cũng vậy thôi bạn. Gần như anh em nào chơi chim cũng sổng chim theo cách phổ biến này nhất:a01:

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hi nỗi buồn muôn thủa, chia buồn cùng bạn nhé. Đây là do mình sơ ý chứ lông tre và lồng inox cũng vậy thôi bạn. Gần như anh em nào chơi chim cũng sổng chim theo cách phổ biến này nhất:a01:
Bác thuận nói đúng quá.keke.Em thì trước giờ nuôi chim chưa sổng chim theo cách phổ biến này bao giờ.Em sổng mấy lần khi bẫy được chim cầm ra ngắm nghía....vù.Chim đi,lông,phân ở lại....Thế mới cay bác ạ.hi

Chaomaobg

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thật là đáng tiếc cho bạn, cũng chỉ vì sơ xuất cả thôi, chứ cái lồng nào mà chẳng bị xổng nếu ko cẩn thận, mình cũng đang dùng lồng tắm Inox,mình cùng dây chun buộc nên kéo lên nó tự tụt xuống luôn, nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn đã nhắc nhở ACE.

Thân !
Tuyến - IT

Quả là sáng kiến hay. Ko những lồng tắm mà các loại lồng khác đều nên dùng dây chun kéo lên ... nhả tay ra là phập. Hy vọng không phập vào cổ chim. Thanks bác nhiều. Mai em xin đứa bạn gái cùng lớp mấy cái nịt về buộc luôn.

La_Vang_Roi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em sài lồng tắm của bạn ông nội em cho lồng đó cũng cỡ 20 năm rồi rất chắc và bền em chưa gặp trường hợp như bác.xin chia buồn

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
rất cám ơn lời nhắc nhở ngày mai tôi buộc dây đồng vào cửa cho khay nước của lồng tắm

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Dù sao thì cũng xin chia buồn vớibac, dạo này ae svc hay bị xổng chim hoài thế nhỉ... nản thật
Thân!

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
èo hic.....
tại nạn thì vẫn là tai nạn.... thật ra mà nói, như lồng tắm chợ, nó làm tới 3 cái cửa, tôi rõ chớ. Mua về lấy giây kẻm cột lại các cưa kia, chỉ chừa lại cái kéo lên xuống. Tuy nhiên, lồng chợ theo năm tháng cũng rét và rồi hở nan thế là.... vù....

vì vậy lồng inox là tốt, nhưng đúng là làm theo như bạn đã nói, cột lại hết chỉ chừa lại cửa sang chim qua.

Nhưng gì gì đi nữa, tắm chim nếu có chỗ an toàn thì mới vắng mặt được. Không thì nên ngồi đó mà canh là chắc ăn nhất. Vì đôi khi chỉ sơ ý tí thôi, mèo vồ một phát thì...... :(

thân mến,

Bạch Đề

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Hihi hoàn cảnh chung thôi nhưng lý do cũng là chung đó là do mình chưa cẩn thận. Đúng như anh chị em nói cứ cột chặt mấy cái cửa lại hoặc buộc dây lò xo hay dây cao su vào nó tự động kéo xuống không là chỉ còn biết đứng ngây người nhìn em nó hót trên cao thôi. Mình đã từng bị tương tự đó là em họa mi mình nuôi 4 năm nay rồi nhưng khi sang lồng tắm thì quên kéo cửa lồng bỏ khay tắm xuống nên chim vào bên này thì bay luôn sang bên kia. Em nó lên cây bạch đàn cao vút hót inh ỏi. May mà có mấy anh em chuyên nghiệp giúp đỡ nên em nó mới chịu trở về nhà cũ. Thế là từ đó em cột chặt, trước khi tắm còn kiểm tra lại cẩn thận, khi tắm ngồi canh không đi đâu không cho ai lại gần hihi. Chi buồn với bạn nhé. Thân

welltest-vsp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
buồn quá nỗi buồn không của riêng ai , chia sẻ cùng bạn thôi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom