Guest viewing is limited

chimcugay56

Thành viên mới
SVC$
0
Chào AE
Tình hình là em mới mua được một em ốc mít chuyền ,các anh cho em hỏi tí không biết ốc mít (trống) chuyền trổ phần lông đỏ dưới đít trước hay là trổ phần lông đỏ trên đầu trước. Mong anh em giúp đỡ

SadLife

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bạn.. nếu là chuyền .. khi mỏ bắt đầu có hiện tượng đổi qua màu đen ( lúc chuyền con là màu cam ) thì trên đầu có vài chấm li ti màu đỏ rồi bạn à .. nếu k có là mái đó :a24::a24:.. OM chuyền nuôi tuy mau dạn và lẹ .. nhưng có điều em nó lâu trổ lắm .. lúc trước có 1 em .. 2 3 tháng trời. mà có mấy chấm quài .. k thấy trổ típ :)) .. giờ sợ quá nuôi bổi lun :a44::a44:

txtanh1992

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ốc mít chuyền trống nếu đang trổ thì thường là đỏ ở đuôi trước rồi tới đầu tiếp nữa thi trổ dọc lưng, nhưng cũng tùy con nữa.hy vọng OM của bạn là chim trống:a12:.

chimcugay56

Thành viên mới
SVC$
0
có ae nào biết cách phân biệt trống mái chim chuyền chính xác cao không chỉ mình với.Thank anh em trước nha

mrteo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bắt chim ra thổi nhẹ lớp lông trên đầu , nếu là chim trống sẽ thấy lấm tấm đỏ dưới phần lông màu xám trên đầu ( nhưng với chim đã trổ ít phần đuôi rồi nha )

txtanh1992

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn cứ cho chim ăn trứng kiến nhiều vào với thức gì nhiều protein làm chim nhanh hình thành lông, thì bạn sẽ chóng biết thôi hjhj:a24:
chứ mà chim chuyền mà phân biẹt thì mình bó tay

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom