Guest viewing is limited

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
em mới được cho 1 em than khoảng hơn năm lồng nhưng nó sợ áo lồng, áo lồng quấn ở trên nóc lồng thì không sao nhưng khi trùm áo lồng vào là em nó nhảy loạn cả lên. bác nào có kinh nghiệm chỉ em cách để mặc áo lồng vào cho nó quen được không? thanks các bác nhiều. à cho em hỏi than mua trước thì năm nay đã được nghe hót chưa nhỉ. hay phai đợi năm sau nữa.:a43:

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn,
.
Chim sợ gì thì ta tập cái đó đến khi hêt sợ mới thôi. Bạn cứ trùm với góc mở rộng ban ngày với áo lồng màu sáng , không gài cố định, cứ để áo lồng bay nhè nhẹ từ từ cho chim tập làm quen, theo thời gian bạn trùm vào nhiều chút vẫn để áo lồng hở như thế đến khi chim hết sợ. Chim 1 mùa có thể nghe hót rồi nhưng để chơi cội thì phải thêm 1-2 mùa nữa. Chú bạn như ý.
.
Thân

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
thanks bác nhưng em này minh mới nhận về được 1 tuần nên mới thấy nghe hót chuyện và kêu thôi chưa biết thế nào. còn vụ áo lồng để em thử xem kết quả thế nào nhé.thanks bác nhiều. a tiện cho em hỏi luôn muốn nó mau lên lửa thì chăm sao các bác.

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Nếu trùm trên nóc ko sao thì bạn cứ kéo xuống dần mỗi ngày một chút, khoảng một tuần thì bạn cho trùm hẳn vào ban đêm, khi trùm nó sẽ nhảy một lúc ko sao cả và nhớ trùm khi chập tối treo em nó nơi yên tĩnh một chút đừng gây tiếng động mạnh làm nó giật mình. Mình có em than cũng vậy do lúc đầu mới chụp nó nhảy hoảng nhưng ít hôm sau ko vấn đề gì nữa. Còn về hót thì mùa đầu có em siêng hót có em ít hót, nhưng chơi thì phải chịu khó chấp nhận mùa thứ 2 chim chơi rất ít, thậm chí có em chẳng chơi chút nào. Sang mùa thứ 3 thì khi đó mới xác định được em nó chính thức như thế nào. Vì vậy người chơi than dễ bị nản. Sau 3 mùa chăm sóc mà hót ko ra gì thì ai mà chả nản :a17:.

Chỉnh sửa lần cuối:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom