Guest viewing is limited

linhttvt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình nuôi con khuyên này 3 năm rồi, rất dạng, hót chuyện suốt ngày nghe khá to, nhưng tới bây vẫn chưa líu, mình cho ăn cám A Vầy, và chuối, ít cho ăn sâu không biết có được ko, mong mọi người giúp đỡ.

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Mình không biết cám A Vầy là cám gì nên không biết nó có chât lượng hay không, tác dụng thế nào. Nhưng nuôi 3 năm rồi mà chưa líu thì bạn phải xem lại. Cần tắm nước, tắm nắng đầy đủ và có mồi tươi, chăm đều tay thì nuôi bằng cám ba vì em nó vẫn líu đó bạn. Bạn xem lại nhé, nếu không có thể đổi sang các loại cám thông dụng trên thị trường. Thân

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...nghe bạn kể...tôi đưa ra kết luận là...tố chất chú chim này không hay...nên tìm chim hay nuôi thì sẽ được thưởng thức nhiều...mà nuôi không khó mà nhàn hạ...minh nói chuyên xa xôi 1 chút nhé ...cách đây khoảng 15 năm tôi về chơi quê của người bạn...thấy ông già nuôi khuyên bằng cám gà...chim chỉ ăn thêm khế vứt cả quả vào trong lồng...mà cứ líu bong bong...đã chót nuôi 3 năm rồi nếu bỏ thì tiếc công nuôi...bạn thử mua cám trung quốc bán trên thị trường thử xem thế nào...

linhttvt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn các anh đã chỉ dẫn, cám khoen thì mình cũng thử nhiều loại trên thị trường rồi nhưng thấy cũng như vậy, có lẽ do con chim của mình dở thật, để mình ráng cho em nó ăn nhiều mồi tươi xem sao, nếu không cải thiện được chắc phải ohing1 sinh luôn quá. hic hic

Thiên Điểu1

Hô Bảo Nghĩa
SVC$
0
phóng sinh thôi cụ ạ ..3 năm rồi mà em nó cứ phụ mình thế thì thôi ,dù thương tiếc cái công bỏ ra không phải là ít ,phóng sinh em nó rồi phải lòng em khác đi thui nhé :a21:

linhttvt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nói ra mọi người đừng cười mình nhé, thực sự thì mình nuôi khuyên từ trước đến giờ khoảng 10 con rồi mà chưa có con nào biết líu cả, chỉ có con này là nuôi lâu nhất thôi, nếu nó cũng ko líu nữa chắc mình nghĩ nuôi khuyên luôn quá , buồn ghê thấy người ta nuôi líu thấy ham còn mình thì ...........hic hic

veryhart

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nuôi chú này khác gì đầu tư mà không có hiệu quả. Tốt nhất là cắt đầu tư đi.

cuti89

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình nghĩ chắc khuyên của bạn thiếu mồi tươi rồi vì khuyên bổi mình nuôi cám TT1 ma mới nuôi cos4 tháng đã bắn. vì vậy mình nghĩ bạn nên xem lại chế độ mồi tươi vs cám vs tăm 2 ngày/lan phơi nắng thì đều đều hàng ngày xem thử có tiến triển gì ko thân

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
mang ra tiệm bán hay cho hay phóng sinh là vừa bác ui đừng tiếc công nuôi thêm nữa tố chất có hạn nên nó thế thui. khuyên bổi mình bẫy ngoài cây vào cho ăn cám ba vì + lâu lâu có trái chuối còn ko biết đến sâu bọ + tắm là gì mà 2 tháng đã bắn lai rai rùi, thúc cho em nó ít sâu gạo vài ngày nó bắn ầm ầm luôn. lựa con có tố chất mà nuôi chứ nuôi mấy con cùi bắp thì có cho ăn cám xịn nhất + mồi tươi + trái cây + tắm táp + chăm sóc theo chế độ em bé nó cũng ko lên được đâu.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom