Guest viewing is limited

youwindayy1988

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
A e cho hỏi mình làm 1 cái aviary rùi h mình định bắt 1 cặp than bổi về để ghép cặp có đc ko,vì nghe có người nói ghép cặp fai là than thuần mới đc :a02: mỉnho6i11 wa' mong a e góp y' :a45:

notstop9406

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo em thấy thì ghép than thưần đôi khi chúng còn không chịu sinh sản huống chi là than bổi. nhưng nếu anh muốn cho than bổi sinh sản thì avairy của anh phải nằm xa nhà và người qua lại và phải cung cấp đầy đủ thức ăn cho nó nhưng em nghĩ cái này là bất khả thi không làm được . Ai có kn thì chia sẻ cho anh em cung biết với đôi lời góp ý có gì không phải mong ACE bỏ qua .

youwindayy1988

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo em thấy thì ghép than thưần đôi khi chúng còn không chịu sinh sản huống chi là than bổi. nhưng nếu anh muốn cho than bổi sinh sản thì avairy của anh phải nằm xa nhà và người qua lại và phải cung cấp đầy đủ thức ăn cho nó nhưng em nghĩ cái này là bất khả thi không làm được . Ai có kn thì chia sẻ cho anh em cung biết với đôi lời góp ý có gì không phải mong ACE bỏ qua .

thank e.A cũng nghi vậy nên đang rối :a02: .nghe 1 số người nói nuôi lửa dể hơn vì nó mau thuần,ích sợ người.với lai aviary of a nằm ngoài sân có người wa lai thường xuyên nữa @@ .A định nuôi 1 cặp lửa bổi e thấy sao :a16:

notstop9406

Thành viên tích cực
SVC$
0
Anh vào mục Chòe Lửa có cái kinh nghiệm sinh sản của nó á. Anh chịu khó tìm là sẽ thấy ah

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Mình nuôi được 1 cặp than và 1 cặp lửa đã đẻ rồi đó bạn , đẻ được 2 mùa rồi .
Nuôi chim đẻ thì chọn chim già rừng để nó có kinh nghiệm là tổ và nuôi con sẽ tốt hơn chim ổ .
Bây giờ thả 1 cặp than vào thì sang năm có khi nó sẽ làm tổ đó bạn , nên nuôi riêng từng cặp là tốt nhất .

mthung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo mình thì than nuôi đẻ thì than ổ hoặc bổi từ 2 năm lồng trở lên và phải dạn người thì tỉ lệ thành công cao hơn, chứ đặt tính than là loài rất nhát nếu ghép bôi mỗi lần cho ăn là nó bay như điên còn tâm trạng đâu mà ấy ấy nữa, nếu mà có ấy ấy đi nữa thì gặp mình lúc cho ăn nó cũng k dám đẻ luôn :a01:, quan trộng là con mái phải dạn thứ hai là em nó chịu trống, nếu thấy trống hay rượt mái cắn là cưỡng dâm nên thay trống khác cho tới khi nào k cắn nữa thì ok
Chúc bạn thành công

vnka

Thành viên mới
SVC$
0
Có ghép đẻ chung chòe than với chòe lửa dc k bác? E có avary 3m x 2m x2m đã ghép thành công chòe lửa .tính thả chòe than vào.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom