Guest viewing is limited

chao mao nam bo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a33: em mới chơi Chào Mào có một thắc mắc mong anh em trên diễn dàn giúp dỡ làm cách nào dể dếm dược giọng chào mào mong mọi ngừoi chỉ giùm:a01:

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhẩm theo tiếng xổ của cm và đém lại.vd wit wìu wiu wiu là 4 tiếng

haitran

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hà, thằng nào hót chậm thì dễ, thằng nào lua luôn một tràng cũng khó đếm đấy.nghe hoài thành quen thôi!

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy con miền nam còn dễ đếm chứ chim quảng ngãi nó làm 1 lèo ko biết đâu mà đếm..............lúc đó chỉ có nước đón giọng em nó ở vùng miền nào thui....................nói thiệt chứ tai em tai trâu chim miển nam với chim miền trung cho em nghe thì cũng như nhau chỉ phân biệt được em đó giọng nhanh hay chậm, dài hay ngắn chứ bảo đoán con chim đó ở tỉnh nào thì bò tay...............

chao mao nam bo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vậy là nếu em nó sổ nhanh thì bó tay hả mấy anh

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Không hẵn như thế đâu....
thông thường mấy em có lối đi giọng lùa thì thường giọng phải chi trên 10 âm. Có vài con hót ta có thể tính đó là 2 âm hoặc 1 âm cũng được.
Cũng như người nói bỏ chữ. Như: Tam Kỳ thành lẹ thành Âm Kỳ.

Cách đếm thì thường để cho nó hót xong đã hihi ta có thể nhắm mắt lại đếm. Bởi mắt nhắm thì tai ta thính hơn.
Khi nó hót xong ta lập lại âm giọng của nó trong miệng và rồi đếm trên đầu ngón tay.

thân mến,

PS: nuôi CM cũng cần có trí nhớ tốt tốt tí...

chao mao nam bo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhà em có 1 em theo cách dếm của em thì chẳng lẽ em nó sổ 4 giọng bất từ âm :a01: quẹt quít quờ qui :a21: lâu lâu em nó còn hót weo weo :a35:

wit wiu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có gì đâu mà khó nè ? Bác nào nghe nhanh không được thì thu âm lại và dùng chương trình nghe nhạc nào có chế độ (play) chậm. Xong ngồi nghe rồi đếm kekeke

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom