Guest viewing is limited

hoan1988

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tình hình là e có 1 chú Chào Mào má trắng mới lên.lúc đầu bẫy về thì vẫn ngủ trên cây bình thường nhưng sau 1 thời gian đem đi gởi cho học thầy lúc đem về thì toàn ngủ dưới đất, làm cách nào nó cũng ko chịu lên cầu ngủ.đã thử chuyển lồng khác và gác thêm cầu nhưng vẫn không cải thiện được. ai có cách gì gúp mình với.:a17::a17:
mình xin chân thành cảm ơn.:a03:

gummy

Thành viên mới
SVC$
0
Có phải bác treo nó lên cao ko ? Em có 1 con huế vẫn ngủ trên cành hôm đó đóng cái đinh treo sát mái nhà ở ban công tối định hạ nó xuống thì giật thót mình ko thấy nó đâu (do không nhìn được xuống đáy lồng) vội vàng lấy ghế cao lên xem thì ra em nó đang nằm duối đáy lồng.

Cầm xuống cho treo ngang tầm người mình em nó lại nhảy lên cành ngủ. Em đoán nó bị "sợ độ cao" :))

hoan1988

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vậy chắc ko phải rồi,chim mình treo thấp thôi.chắc mình nghỉ củng có khi lúc mình đem chim đi gởi thằng bạn mình nó treo lên cao,e nó ngủ riết nên quen luôn quá.không biết giờ có cách nào để tập lại cho nó ko nữa.rõ khổ mà.

o27x

Thành viên mới
SVC$
0
Mới phát hiện chú Chào Mào của mình dạo này cũng nằm dưới đáy lồng mà ngủ. Có thể do mình trùm áo lồng kín quá hoặc bị thằn lằn nhát hay chú nó ... mỏi chân nên thích nằm đó cũng nên :a40:

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Theo mình thì chẳng phải những nguyên nhân mà bạn đưa ra đâu. Vì mình cũng có một em ngủ đáy lồng. Có hôm đi làm về muộn, nhìn lồng không thấy em nó đâu, hoảng quá tưởng mất ai ngờ khi nhìn xuống đáy lồng thì em nó đang nằm ngủ. Có thể do mình dùng lồng huế, lót báo êm nên có thể e nó thấy ấm áp và an toàn hơn. Trên thực tế em của mình thuần lắm rồi, chỗ ngủ cũng không có thạch sùng, chẳng có chuột, áo lồng mình trùm đầy đủ và vẫn ngủ đáy lồng đấy thôi. Chỉ có điều, vì em nó ngủ ở đó nên cứ tối tối là phải dọn bố lồng vứt lớp báo ở trên đi cho sạch sẽ, em nó ngủ ngon hơn! Đôi lời chia sẻ!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom