Guest viewing is limited

bird

Thành viên mới
SVC$
0
t có nuôi 1 em thanh tím nhưng chim không sung và ít hót, anh em nào đã từng nuôi qua thì chỉ giáo cho t 1 vài chiêu (pha chế thức ăn) và kinh nghiêm! Thanks nhiều

tdpro193

"Triệu Phú Khu Ổ Chuột"
SVC$
0
Thứ nhất là bạn cần bổ sung mật ong thật cho chim, ngày 2-3 hay hơn tuỳ vào mùa. Mùa này thì bạn chỉ cần chừng ấy là đủ
2 là bạn bổ sung sâu va các loài côn trùng vào mùa này nhưng thứ này thì không cần nhiều bạn nhé, nhiều nơi còn cho ăn trứng kiến còn ở chỗ mình thì ko có thứ này nên mình chưa thử bao giờ.
Chế độ nuôi thì cũng đ giản như các loài chim khác, trưoc đây mình có nuôi 4 em( 2 em do anh bạn phú yên tặng, 2 em còn lại có đc khi đi bẫy cm).. Vào mùa này thì mình thường cho chim vào lồng lực nuôi lôg vi mùa này nó chẳng hót hét gì nhiều cả, lồng lực bạn nên thả thêm ít đường xung quanh để dụ kiến vì chim hút mật thường chà kiến lên lông nó để bổ sung axit formic trên lông cho đến khi nào thay lông xong.
chế độ cám thì cũng đơn giản như chim khuyen cũng được nhưng cân giảm lượng trứng nhưng bổ sung thêm lượng mật ong hơn thì càng tốt
chucs bạn có dc chú chim hay
tdpro193

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom