Guest viewing is limited

hoangsau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình có 2 con mái để thúc trống vì mới chơi nên ko thể nhận biết đc như thế nào để biết 1 con mái thúc trống hay dành cho mi đá.anh em nào có chút kinh nghiệm xin chia sẽ 1 ít chân thành cảm ơn nhiều

CVKLS

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mái thúc trống hay
là khi chồng nó chiến đấu, nó sẽ nhẩy đi nhẩy lại bám lên vanh, con nào hay thì mổ lồng sùng sục

Nhật Anh Nguyễn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mái mi thì được chia ra làm 2 loại.
Loại 1 là Mái để kèm chim mộc cho mau thuần,loại này thường là mái non lên,ưu điểm là mái dạn dĩ và ko kén trống. Chim mộc chỉ cần nghe nó "tục tục" và lâu lâu nghe xùy sẽ giúp nó đỡ căng thẳng vag mau thuần hơn.
Và loại mái thứ 2 như bạn cần là mái đá hay mái hộ công,thường chọn từ mái mộc lên để lấy nết hung hăng và kinh nghiệm chiến trường nó có khi còn ở rừng. Bởi vậy cho nên loại này rất khó chơi. Mái càng già rừng thì càng dữ,gặp mái khác hay thậm chí gặp trống yếu mà nó ko thích nó cũng bám lồng,xùy gắt dọa (trống yếu gặp mấy thím này vỡ tim như chơi). Khó ở mái hộ công là nó biết chọn trống,chỉ con nào nó thích thì nó mới xùy kích,thế nên vấn đề với mái đá là chọn được 1 con trống 1 con mái mà nó chịu nhau,coi như kiểu vợ chồng ấy thì mới được. Nhận biết thì đơn giản lắm,bạn tách riêng 2 con đó ra với nhau,nếu con mái chịu nó sẽ búng cánh đấu,xòe đuôi gục lên gục xuống như chào nhau với con trống,tách mặt nó sẽ nhớ trống mà xùy to hơn,để gần ko thấy mặt là chúng nó "tục tục" gọi nhau cả ngày! :a45:
Ấy là một số kinh nghiệm mình có được bấy lâu nay,hy vọng giúp ích được cho bạn! Thân! :a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom